Ngân long hay bơi ở đáy bể????

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Dragon29, 30/9/07.

1. Dragon29

Dragon29 Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho em hỏi ,em mới sắm 1 chú ngân long,được 2 tuần nay rui` nhưng chú ta bơi chủ yếu ở dưới đáy bể.mà theo em biết cá rồng là loài ăn nổi và hay bơi sát mặt nước, nhưng cá nhà em lại toàn an tọa dưới đáy bể xin các bác chỉ giáo giúp cho nguyên nhân và cách khắc phục

2. CaRongChienXu

CaRongChienXu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Lê Phú

Có thể là do cá bạn mới mua về, còn lạ hồ nên bơi thấp. Bạn để vài ngày nữa là nó trồi lên lại liền àh:)

3. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Thiết nghĩ,Dragon29 nên để em nó có thời gian làm quen với môi trường mới,hạn chế làm cá sợ.Bạn có thể dán giấy 1 phần của hồ,khi nào em nó dạn dĩ thì bỏ giấy đi.Bạn nên cho thêm lá bàng vào hồ(đề tài này được nhắc khá nhiều trong 4r,nên tham khảo thêm),nhưng nhớ canh chừng độ PH cho ổn định bạn nhé.
    Song song đó,nghiên cứu thêm về bộ lọc dành cho hồ.Cá Rồng tuy là loài cá khỏe nhưng rất mẩn cảm với chất lượng nước,độ PH,KH,nhiệt độ nước...v..v..Khi có 1 bộ lọc tốt,bạn sẽ được chiêm ngưỡng em nó tung tăng.Chúc bạn thành công nhé!

4. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Không có gì sung sướng hơn khi ngắm 1 chú rồng bơi lội tung tăn trong bể, mình rất thích ngắm ngân long bơi lội. Một vài ngày em nó quen hồ sẽ tung tăn ngay mà bạn. Chúc bạn có 1 em vừa ý.

5. ketthanlong

ketthanlong Member

Thích đã nhận:
    0
    lúc đầu mình cũng bị như dzậy đó ! sau một thời gian là ổn thôi? chúc bạn có bể cá đẹp!

6. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    e nó sợ đó bạn ơi bạn nên thả vài em khác vào NL dạn theõe bơi trong vài ngày tới thôi hehe... (kinh nghiệm ) chúc bạn may mắn...