Ngân long ko lên màu ở trên lưng?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi pina, 25/4/07.

1. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cặp Ngân Long của em hơn 30cm rùi,đã sáng màu bạc 2 bên thân hết rất đẹp,nhưng trên lưng,nhìn từ trên xuống thì vẫn chưa sáng,cho em hỏi vậy là nó chưa sáng hay là ko sáng vậy?

2. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Ngân Long ở kích cỡ 30cm còn rất non nên bạn đừng "ép" nó lên màu vội mà tội cho nó. Trước mình cũng nuôi Ngân Long, nếu bạn cho ăn gián thì vảy có vân đỏ sậm kết hợp với màu sáng bạc rất đẹp. Nếu bạn cho ăn nhiều nhái con thì vảy thường ánh màu xanh lá kết hợp màu bạc rất sáng. Nhưng điều quan trọng là bạn phải giữ chất lượng nước tương đối tốt thì phẩm chất màu vảy của Ngân Long mới phát huy hết.

3. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    em đâu có ép gì đâu,ko biết ép lun ấy chứ :D,em nuôi như bình thường thôi nhưng thấy rõ là vảy 2 bên hông 2 em nó đã sáng bạc rất đẹp
    chỉ có phần trên lưng vẫn xám xám

4. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    ngân long khi lớn thì màu sắc trắng của nó vẫn sáng lên lưng thôi anh đừng lo

5. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Bạn pina an tâm đi, cá rồng giống loại nào cũng thế, nếu hàng thứ 6 có lên được màu và sáng thì còn tùy theo giống loại, và hàng vẩy trên sống lưng sẽ là nơi sau cùng lên màu . Cá bạn hãy còn non lắm, ngân long khi đạt được kích thước 30cm, nếu so với cá rồng Châu Á cùng kích thước, thì ngân long kém tuổi đời hơn cũng khoảng 3 tháng, vì ngân long lớn rất nhanh, nhanh hơn rồng châu á nhiều . Ngân long trong điều kiện sống tốt, có thể lớn được khoảng 3-5cm/tháng là chuyện thường , nhưng không thể xảy ra đối với rồng Châu Á . Rồng Châu Á nếu lớn được ~2.5cm/tháng thì đã là chuyện hy hửu, phần lớn nếu được khoảng
    2cm/tháng thì đã là quá tốt .