Ngân Long mới mua,còn nhỏ lắm!!!Ăn gì???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Wu_Zun72, 1/7/07.

1. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ui , cho cháu hỏi là 2 ngân long của cháu mới mua thấy nó còn nhỏ quá hà!!! Có cỡ bằng 2 ngón tay hà !!! Cháu không bít là nuôi chừng nào nó lớn , thấy nhỏ quá hà!!! Con Ngân Long cũ của cháu died rùi,nó lớn lắm , bị sốc nước , cháu bùn mí ngày liền , rồi anh thấy vậy mua tặng cho 2 Ngân Long nên cháu quí lắm :x :x Bi giờ nhox phải nuôi 2 em nó thật kĩ đễ không thất bại lần nữa, nuôi chung có cắn lộn không các bác !!! Hai em nó ngang nhau nhưng không bít là khi lớn lên có con nào lớn hơn con nào không??? Khi nào hai em nó lớn cháu pót hình cho các bác xem.Hehehehehehehehe:D :D

2. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ngân long cực kì hiền, ko cắn nhau đâu
    2 ngon' thi` co' thể ăn ca' trâm

3. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn cho ăn tép hoặc tôm nhỏ là được rồi. Ngân long hiền lành, dễ nuôi và lớn nhanh lắm đó bạn.
    Nếu chú cá trước của bạn đã bị chết vì sốc nướn thì bạn cũng cần phải chú ý tới phẩm chất nước của bể nhé. Chúc cá bạn đẹp và mau lớn:applause: :applause: :applause:

4. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    Bạn vô đây xem thử đề tài này( http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=21793&page=2) tôi bảo đảm mấy con vi sinh sẽ giúp cai quãng nước hồ tốt lành. Còn về đồ ăn thì mấy thành viên khác đã nói hết rồi :crying: .
    Chúc cho hai con cá của bạn "Ngân Long Vẩy Bạc" :applause:

5. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Uh, nhưng mà nó hơi nhát không bít phải làm sao cho hết nhát đây , nó mới mua nên cũng hơi lạ chừng hai ba ngày nữa có hết không các bác !!!Trong hồ của ngân long có nên trang trí gì cho đẹp không các bác hay để y nguyên vậy thui???????????

6. TyBa

TyBa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngoài tôm, tép cá con bạn còn có thể cho ăn thịt lợn nạc thái nhỏ vừa dễ mua mà lại rất tiện