Ngân long nhà em

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi kodomo, 11/8/07.

1. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em lại post tiếp ngân long nhà em. Lần này có khác là em nó bị mất 1 cái vẩy gần đuôi.Tiếc đứt ruột. Ah các bro em xem dùm hình như em nó bị xệ mắt đúng không vậy?
    [IMGO][​IMG]
    Shot with Canon PowerShot A530 at 2007-08-11[IMGO]
    [/IMGO][​IMG]
    Shot with [/IMGO]

Last edited: 11/8/07
  2. PRỒNG

PRỒNG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ây cha bác Kodomo có con kim long khá là đẹp, vẩy phát triển điều và khá sáng.a` hình như con ngân long của bác có nốt rùi thì phải??? nice fish...

3. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ủa mình có em kim long nào đâu.Em nó là Ngân long đấy chứ. Chắc là do chụp hay do cá mình đẹp ta mà bị nhầm là Kim long?hihihihih. Vui thôi các bác. Ngân Long nhà mình lớn nhanh quá. Thoáng cái đã chật hồ rồi.

4. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Hồ của Komodo kích thước bao nhiêu vậy?Ngân Long đẹp quá chừng mà nuôi hồ nhỏ thì tiếc lắm! Ánh ngân sáng rực..,khung vẩy đều đặn,viền vây hồng cam đẹp lắm.Rõ ràng là em này được cưng chiều lắm lắm đeeeee...Komodo thu xếp cho em nó sang nhà mới là vừa,nhìn mới sướng mắt...À..mà mắt bắt đầu muốn xụp rồi...cho em nó 1 khóa trị liệu bệnh mắt luôn đi Komodo....Xin có lời mừng!!!!

5. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Delena pippi chỉ cho mình cách trị liệu bệnh mắt với. Mình ko biết cách trị thế nào. Chỉ bít em nó hình như đang bị xệ mắt thôi.

6. hophai980

hophai980 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác ơi! cho em hỏi ; hồ em kích thước 80x50x50 vậy có nuôi dc nl ko ? cảm ơn .

7. flower horn

flower horn Active Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ 80-50-50 lá chật phải từ 1m 2 trở lên . cách trị xệ mắt là lấy trái bóng bàn để nổi trên mặt nuớc cho cá nguớc lên từ từ sẽ khỏi. chúc ngân long của ban ngày càng hoàn hảo hơn . Thân

8. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Cá NL này đẹp lắm ,nhất là dáng đầu viên đạn khung vẫy đều ...hình như NL cũng có hai dạng đầu thì phải..chúc mừng bạn !

9. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chúc mừng Ngân long của bạn đẹp quá.Theo mình bạn nên thường xuyên để 1 bóng đèn trái ớt nhỏ phía trên nắp hồ vào buổi tối để cá liên tục nhìn lên theo hướng có ánh sáng,hy vọng mắt sẽ được cải thiện phần nào và không bị nặng thêm.Cho cá ăn mồi nổi trên mặt nước,đặt hồ không quá cao( ngang thắt lưng bạn cở khoảng 1...1m2 ).Chúc bạn như ý.Thân chào bạn.