Ngân Long nhà quê

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi kodomo, 29/7/07.

1. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhìn cá của anh em mà tui buồn quá. Cá anh em quá đẹp mà cá mình thì..hic hic! Nhưng dù sao thì mình cũng đã và đàng nuôi em nó. Không được hắt hủi em nó fải không. Đành pót tạm chia sẻ cùng anh em.Em nó 3 tháng tuổi mà to ra phết.[IMGO][​IMG]
    Shot at 2007-07-29[/IMGO]

2. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn đẹp quá muh,sao lại chê thía.Em nó có bộ râu ngầu quá^^!

3. komodo

komodo Banned

Thích đã nhận:
    1
    Thật trùng hợp vậy sao!!!:applause: Thấy nick bạn giống nick tôi quá nên "cảm tình" tặng bạn vài con đẹp vào đây.Khi nào thèm cá đẹp vào xem cho đỡ phải phải thèm khát,mà khóc lóc huhu nhé bạn=))
    Quá bối đầu vàng luôn,cho bạn nín khóc đỡ thèm nghen.:laughing:

4. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    anh komdo1(tạm gọi như vậy đi) ơi anh pót mấy tấm đó lên sẽ lằm cho anh komdo2 bùn lắm đó
    anh đem loài cá rồng mà biết bao nhiu nguời thèm muôn mà so với ngân long thì kỳ lắm
    1 vài lời góp ý có gì mong anh bỏ wa cho

5. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cảm ơn huy_chuot nhé!Tấm lòng anh komodo cũng tốt đấy chứ. Tuy rằng mình cũng hơi hơi tủi thân.hihihi Nhưng dù sao mình cũng hiểu anh em tốt mà.

6. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    @kodomo: ráng nuôi đi bạn. Thấy nó vậy chứ rồng Châu Mĩ nuôi lâu nó tình cảm "sướt mướt" hơn rồng Châu Á nhiều. Nó ra "dáng rồng" hơn rồng Châu Á đấy thấy ko :D .

7. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mình cũng nuôi ngân long nè,chả có gì tủi thân cả,miễn là mình yêu cá mìhn là dc :D

8. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    mình nghĩ con nào cũng là rồng,mình cũng có mấy con ngân long,mỗi con 1 vẻ đẹp,ngân long cũng rất đẹp,kg nhất thiết phải đắt tiền mối là đẹp đâu.

9. hoanglong70

hoanglong70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Lần đầu tiên trong cuộc đời tôi thấy một con ngân long spoolhead. Cá quý đó bạn, cố gắng úp hình cho mọi người xem nhé. Cám ơn bạn.

10. pinturicchio

pinturicchio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kodomo là con nít, đứa con (tiếng Nhật), còn Komodo là 1 loại rồng mà, sao giống nhau được
    cũng giống như Ngân Long và ... cái gì Long đó, không biết :D

11. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Con ngân long của bạn tướng tá rất đẹp,bạn chăm sóc thật kỹ để cá phát triển tốt.Đặc biệt lưu ý tránh cho cá xệ mắt.Đây là lỗi rất thường hay xảy ra đối với ngân long.bạn giữ được cho cá không xệ mắt khi cá đạt kích thước 70cm trở lên thì đó là 1 điểm giá trị nhất của ngân long.Màu sắc NL nói chung sẽ trăng bạc gần hết khi trưởng thành ít có sự khác biệt giữa các cá thể nhưng râu,mắt,miệng không bị cụt,xệ,móm mới là điều quan trọng.
    Chúc bạn sẽ có chú NL đẹp xuất sắc trong tương lai.

12. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Này....Bác yêu cá hay yêu giá trị của cá?? Nếu yêu cá thì dám chắc cá của bác là vua của ngân long, cá đẹp thế mà còn tủi, ko biết nếu nó biết bác tủi thì nó nghĩ gì? Tôi còn một em đang gãy vây mà vẫn nuôi có sao đâu, vì làm gãy vây nó là do tôi ko cẩn thận nên tôi nghĩ mình có lỗi với nó nên cố chăm cho em nó mau lành.

13. ngaingung2006

ngaingung2006 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Dạ, chắc không phải vậy đâu, có nhiều khả năng bác ý chụp lúc nó đang đớp mồi nên trông mới thế thôi bác ạ,

Chủ cá đâu rồi ta, ra cho cả nhà hỏi tí...

14. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá rất đẹp! ảnh chụp và bể cá rất chuyên nghiệp! nhưng ông chủ có vẻ tủi thân vì đó không phải là loại cá đắt tiền????? như vậy nên hay không nên????
    Riêng Tôi: khi nhìn thấy con ngân long đầu tiên ở HN ( năm 1992)- Tôi muốn ngất trên cành quất ...tương tự như những con la hán đầu to năm 2002...tất cả đều quá đẹp nhưng chết nỗi chơi thì cứ thích của lạ, của đắt tiền cơ...tặc !!!

15. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    Bạn Komodo thích post hình cá đẹp trên mạng nhỉ?Phải công nhận bạn sưu tầm khá nhiều hình đẹp nhưng post trong mục cá của thành viên có lẽ không thích hợp.Mình thấy mục cá nào của thành viên bạn cũng post hình cá của các trại lên,không phân biệt chủng loại cá của chủ topic.
    Mục cá thành viên bạn nên có những nhận xét,đánh giá,góp ý,phổ biến kinh nghiệm để anh em học hỏi thêm.
    Bạn nên post trong topic ảnh cá rồng đẹp thì hay hơn.
    Hay có thể post trong 1 topic của riêng bạn về cá của bạn & các loại cá rồng sưu tầm được để anh em tham khảo dễ dàng & tránh làm loãng chủ đề của người khác.

16. haflmoon274

haflmoon274 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nuôi ca' là do có cảm tình với từng loại ca'. bạn kô nên xấu hổ
    dù có nuôi hồng kin hay ca' rồng cũng vậy thui

17. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy hôm nay đi công tác nên ko lên được 4R. Mong anh em thông cảm. Mình đọc những ý kiến của anh em mà thêm yêu em nó.Cảm ơn anh em nhiều nhé. Nhưng thực sự rất buồn khi bác TPA nói mình thích post hình trên mạng. Nếu bác có lòng thì hôm nào em và bác uống cafe rồi về nhà em xem em nó. Em chỉ nói thế mong bác hiểu.Em không bao giờ làm cái việc không đứng đắn đó đâu.Mong bác đọc được những dòng này nhé. Dù sao thì cũng cảm ơn bác đã có trách nhiệm với 4R. Chúc bác và anh em vui nhé.hic hic chắc tối nay không ngủ được vì bùn.

18. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ý lộn mất rồi. Xin bác TPA thứ lỗi nhé. Chết thật, cứ hay nhầm kodomo với komodo, lằng nhằng rắc rối quá. Một lần nữa xin lỗi bác TPA nha.

19. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác cứ hỏi em tự nhiên đi, mấy hôm rồi đi công tác không lên 4R được.

20. trinh phuong an

Thích đã nhận:
    290
    không sao cả.cho dù bạn có nói nhầm thì anh em đọc cũng hiểu bạn đọc nhầm thôi.:laughing:
    Do 2 nick giông nhau quá nên dễ nhầm lẫn.Nhưng 1 nick đã banne nên cũng khó nhầm.
    Mình không bao giờ ủng hộ những bài có ý định chê bai người nuôi cá rẻ tiền.Cho dù mình có tất cả các loại cá nhưng mình luôn động viên khuyến khích các bạn chơi cá dù là rẻ tiền.
    Rẻ chưa chắc đã xấu?Đắt chưa chắc đã quí hiếm độc đáo.
    Tất cả chỉ là cùng 1 đam mê mà đến với nhau để học tập trao đổi.:applause: