Ngân long!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi vn123, 11/9/07.

1. vn123

vn123 Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin phép các bác, em thấy các bác cho xem toàn ảnh các em chân dài cao cấp. Em thì nhà nghèo, ham vui nên đành bấm bụng nhịn ăn sáng một tháng để rước em chân ngắn này. Cũng may em nó không chê chủ nghèo. Nhà của em nó chỉ có 60x40x50 mà em nó vẫn ăn no ngủ kỹ, lớn ầm ầm (Lúc em nó mới về chỉ dài khoảng 15 cm thôi). Các bác xem, nếu bác nào có nhà cửa rộng rãi cho em nó, em xin biếu các bác. Nhà em chật với em nó mất rồi. Cảm ơn các bác đã xem bài
    [imgo]http://img410.imageshack.us/img410/509/1234567tx0.jpg[/IMGo]

Last edited by a moderator: 11/9/07
  2. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Trông em này đẹp đó, nhưng râu trông có vẻ sợ vợ quá

3. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    mình đang nuôi la hán nếu bạn chán thì cho mình,thử nuôi cá rồng xem có thú vị không

4. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    thế mà bác chẳng post sớm hơn một chút, em vừa đi mua một đôi ngân long xong, tiếc quá.

5. vn123

vn123 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em rất thích nuôi cá rồng nhưng nhà hiện nay chật quá, không đủ chỗ kê bể lớn hơn. Chắc phải cuối năm sau chuyển nhà thì mới sắm bể lớn được. Em chân ngắn này cứ mỗi tuần ngốn của em hết 2000 VND cá mồi và lớn vù vù, hiện nay em nó chỉ vẫy đuôi một cái là đã hết bể. Cùng lắm là em nó chỉ ở nhà chật này được 2 tháng nữa thôi. Bác nào thực lòng thì phải cho em xem nhà mới của em nó trước nhé. Em muốn em nó có chỗ tươm tất một chút. Dù gì thì em nó cũng là con cháu trong nhà mà. Cảm ơn các bác.

6. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hehehe, hoàn cảnh giống mình vậy nhỉ.Mình cũng nuôi 1 chú mà hồ cũng chật lắm rồi. Tội nghiệp em nó, nhưng biết làm sao giờ khi mà không thể nâng cấp ngôi nhà cho em nó. Chắc mình cũng phải chọn cách giống bạn thôi. Thương em nó lắm nhưng đành chịu.Em nhà mình lớn hơn của bạn nhiều.

7. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá Ngân long quá đẹp ! mỗi nhược điểm mau lớn quá, chẳng bù cho huyết long...thảo nào cá ngân long to giá rất khiêm tốn và dễ mua, hay là Bạn thương thảo thả vào mấy cái hồ bán nguyệt của nhà chùa xem sao ( chùa Hà chẳng hạn?)

8. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn cố gắng nuôi em nó cho lớn,tội ngịp em nó,dù gì cũng là thành viên trong gia đình mà,nhều kỷ niệm với em nó lắm chứ phải không bạn???

9. vn123

vn123 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng muốn cố gắng nuôi em nó. Các bác có cách gì ép em nó không lên cân mà vẫn khỏe mạnh không? Sắp tới mùa đông, các bác xem bể như của em thì cần loại sưởi nào thì phù hợp nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

10. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    NL của bạn nhìn màu sắc và vảy thì ok nhưng râu quặp kỳ sao ấy !!!!!! hình hủ của bạn hơi nhỏ thì phải. Ngân Long ko nuôi trong hồ nhỏ đc đâu bạn ah ! nó sẽ rất chậm lớn

11. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình hỏi chủ thread và các bạn ở đây nhé , 1 con ngân long bé tầm 12-15cm giá bán thường dao động bao nhiêu ? Nuôi ngân long thì nên nuôi 1 , 2 hay 3 con hay ??? để hạn chế tối đa việc tàn sát lẫn nhau ? Nếu nuôi 3-4 con thì bể nên dài tối thiểu bao nhiêu ?

hic , nghe nói về cá rồng nhiều quá rồi nhưng giờ mới sắp xếp dc thời gian để nuôi cá :D

12. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    tội nhỉ con đó giờ chắc 25cm ùi chứ,mình thấy con ồ trong hồ 60 hơi to nên đoán chìu dài 25,đúng là ngân long lớn rất lẹ,bạn có hòn non bộ đem về thả cũng đẹp lắm đó,nhìn từ trên xuống thấy nó bơi như rắn

13. vn123

vn123 Member

Thích đã nhận:
    0
    NL mua khoảng 120 ~ 150 K/ 1 chú 12~15cm (Giá tại chợ Mơ). Mình thấy người ta nói NL nên nuôi 1 cặp. Chúc bạn có bể cá đẹp.
    Con NL của mình bây giờ phải hơn 30 cm rồi. Tội nghiệp nhà bé quá, chưa kịp quẫy đuôi đã hết bể. Rao cho mãi mà ko ai lên tiếng, thôi mình cứ nuôi xem sao, xem em nó lớn được đến ? trong bể chật hẹp này vậy.

14. leeco

leeco Member

Thích đã nhận:
    2
    chỉ sợ vỡ hồ lúc nữa đêm ... .

15. shevchenko2010

shevchenko2010 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con ngân long này nhìn đẹp thật, cái râu dài thiệt đó

16. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác này mà ở SG là em chạy qua hốt liền. Nhà em còn cái hồ 1m

17. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Chào bạn dù chân dài hay chân ngắn thì tc giữa người chủ và cá như tình tri kỉ, ngày xưa mình có 1 em NL nuôi hồ 5 tấc , nhỏ hơn cả bạn.Sau 1 thời gian NL lớn rất nhanh khôngc òn đủ chổ thế là mình đem cho 1 ngừoi bạn , đó là quyết định sai lầm của mình.Em nó về bỏ ăn . mình qua cho dế thì nó ăn , đến sau này biết nó chết mình cảm thây rất thương.Nếu k nuôi Rồng thì thôi nhưng nếu nuôi thì phài chăm sóc về hồ cá phải yêu nó như chính mình thì nó mới phát triễn tốt được.Thân chào bạn !:x

18. vn123

vn123 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn bạn Green.... Mình cũng quý em nó lắm, mặc cho bà xã cứ cằn nhằn: "Thời gian a dành cho bể cá nhiều hơn t dành cho cả 2 mẹ con em". Mình sẽ chăm em nó đến khi nào dọn sang nhà mới sẽ sắm nhà và bạn cho em nó sau. Hy vọng trong thời gian này em nó không lớn quá nhanh thôi.

19. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn có Bà Xã còn nhẹ nhàng đấy, chứ Bà xã mình thì phán: "Anh ngắm cá còn nhiều hơn ngắm Mẹ con Em nữa...!

20. vn123

vn123 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bà ấy hay thật, sao lại phải so sánh cá với 2 mẹ con nhỉ. Mình dành cả ngày đi làm vất vả cũng là cho 2 mẹ con chứ, vậy mà chẳng chịu tính, về nhà ngồi nhìn một lúc đã lại tị nạnh... Mệt thật. Sau này mình sắm bể to, rước mấy em chân dài thì không hiểu bà xã phán như thế nào nữa....