ngăn trống và mái????

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi computer, 12/9/07.

1. computer

computer New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi mình đang chuẩn bị ép cá.thường thì cách ly cá trống giống với cá mái cần ép,chỉ chờ khi nào cá mái lòi tr71ng thì mới cho cá trống vô trước vài ngày làm quen sau đó để thụ tinh trứng.Vậy ngày thường khi cá mái chưa trứng(đang nuôi dưỡng).mình nuôi chung cá trống và mái nhưng ngăn hồ ra làm đôi bằng tấm meca màu đen đục cho tụi nó không thấy nhau.chỉ có khe hở ngay chỗ gắn nẹp kiếng,vậy có được không,tại anh kia nói là phải nuôi hai hồ khác nhau vì chung hồ cũng làm cho cá trống nghe hơi cá mái không tốt cho nó.mong anh em giúp

2. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng thế đó bạn...nếu bạn nuôi chung như vậy cũng 1 phần làm ảnh hưởng đến sức khỏe của cá trống ( vì nó đánh hơi được con mái nên cứ quần suốt sẽ mệt ) Bạn nên bắt con mái ra hồ khác và bỏ tấm ngăn ra luôn..(vì tấm ngăn màu đen nên con trống ko biết nhà nó rộng hơn thế) để con trống làm quen với môi trường rộng hơn...

Con mái (tính từ lúc đẻ trứng xong thì cứ hơn 20 ngày là chúng lại mang bầu 1 lần)chưa mang bầu lần nào thì phải chờ đến khi có mới biết. Khi thấy cá mái to bụng , vòi trứng lòi ra , có dấu hiệu bỏ ăn thì ngăn hồ với kiếng trong , thả cá mái vô..(ngăn chứa con mái nên nhỏ thôi để con mái khỏi chạy lung tung lúc con trống đang cua nó...)...và bạn theo dõi tiếp nha...chúc vui vẻ....Thân!!!

Last edited: 12/9/07
  3. huy_cristiano

huy_cristiano Member

Thích đã nhận:
    0
    cánh chọn cá bột kingkamfa

các anh cho em hỏi lam sao để chọn đươc một con cá bột king kam fa tốt mà ko bị cá giả