Ngày đầu cho cá rồng ăn rít

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi thanhlongtre, 8/10/07.

1. thanhlongtre

thanhlongtre Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay lần đầu tiên mình mua rít cho bé thanh long ăn, nhìn con rít to mà lòng thì hồi hộp (lỡ nó mà cằn thì chết) thả vô thấy bé ngậm rồi nhả ra --> buồn nhưng ít phút sau bé quay lại táp và ăn ngấu nghiến --> đã=P~ =P~

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Hì cái cảm giác này mình đã có như bạn , rất thụ vị .Lúc đầu lo sợ em nó bị cắn nhưng kết quả thật tốt.bạn chắc thương cá lắm , Thanh long cho anh rết hy vọng mươi năm nữa em nó sẽ lột xác biến thành HUyết long, biét đâu được nhỉ ?

3. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Ngắm rồng xơi rết, trùn quế (con lớn) thật ấn tượng và mới thấy hết dáng vẻ oai hùng và hoang dại của nó!

4. honglong2

honglong2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mua tít ở đâu và giá bao nhiêu vậy. Mình ở sài gòn. Bạn cưng cá ghê...

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác đến hàng bán cá lớn xem,chỗ họ có đủ cả, ở HN giá 1 con rết là ~15k(có lẽ ở HCM giá mềm hơn).Cho cá ăn thứ này tư sản quá! 1 tuần em mới dám đi mua,cho cá ăn bổ sung
    Đảm bảo cá nhà bác thấy rết là bay lên đớp cho coi,bọn nó "hâm mộ" côn trùng cực kì!

6. nvtl191

nvtl191 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác cho em hỏi có thể mua rít ở đâu vậy ah`,cảm ơn bác nhiều

7. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho hỏi ở Đà Nẵng có đại lý nào bán cá Rồng đẹp không chỉ cho em với . Nhớ ghi địa chỉ lun nghen

8. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Muốn thấy hết sự hoang dại oai hùng của cá rồng thì bạn thảy vô bể 1 con chuột nhắt ý :D :D :D. 1 lần 1 ẻm chuột nhắt xảy chân rơi xuống bể cá rồng của tui, he he, tui chứng kiến từ đầu đến cuối đấy #:-S #:-S

9. vinaken

vinaken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    184
    muốn mua rết ra ngoài CLB cầu vồng hay 126 gì đó
    nghe nói ở đó có bán
    hình như là 10K 1 con
    bự lắm

10. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Ngay CLB 126, chỗ gần đến vòng xoay đó, rít lớn gần 20 cm giá 10 ngàn, rít nhỏ khoảng 10 -12 cm giá 8 ngàn, hình như chỉ bán sáng thứ 7, CN (mình mua hai ngày này đều có, ngày thường không mua không biết).
    Có bán cả liu điu, dế nữa.

11. foryou_forme26

foryou_forme26 Member

Thích đã nhận:
    0
    he he. từ mai em sẽ cho cá nhà em ăn rít mứi đc , trên này thi rết ngay ngoài vườn chứ đâu! khổ thân các bác , bữa nào lên Lào cai chơi tha hồ mà đập rít!

12. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    ở SG mua rít ở đâu thế ... chỉ cho mình xem với nào ... thèm wá đi ... >_< ( cho mình địa chỉ lun nha )

13. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình củng đả bị rít cắn nhiều lần lắm rồi,vì hồi đó nhà ỏ gần đồng cỏ,cắch mà trị rích cắn hay nhất kể cả rết rừng,lấy con gà,gà gì củng được trống hay mái,thọt vô họng lấy nước bọt của nó bôi lên,vì gà với rít củng giống như chó với mèo.Gà mà nó đói hay no căng bụng mà hể thấy rít là bay vô chơi liền

14. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ngày nào ở đây cũng bán hết bạn ơi , từ sáng đến trưa . Ở đây có 2 người bán , cũng là 2 anh em . Mình thì do đi làm nên không có điều kiện mua tại đây ( trừ CN ) , nhưng chiều tối đi làm về mình ghé thẳng tới nhà họ mua luôn . Nhưng nếu muốn mua rít thì mua vào buổi sáng ở 126 luôn , chứ nếu về nhà mua phải dặn trước .

15. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    quả thật là khi cho ăn rít mình cũng lo sợ lắm nếu có gì chắc mình ân hận lắn nhưng khi bỏ rít vào thì cá lao tới rồi bỏ đi nhưng bơi qua bơi lại thì em rít đã vào miệng cá rồi,nhìn cá rồng ăn thích lắm gống như loài bò sát máu lạnh vậy đó,nghe các bạn nói o 126 có bán rít chắcn mình ra đó mua về bồi dưỡng mấy em chân dài của mình thôi.