Ngày không may

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 26/3/14.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    sáng nay trốn vợ con đi bẫy gà.... sáng sớm gọi được một bạn đi cùng đi được nửa đường bạn phải quay về vì công việc ..... một mình cũng đi .... đi băng qua mấy đồi keo non giáp rừng tự nhiên thấy bãi đẹp cắm giò thả gà gà gáy mấy phút thì có một em đi tới loanh quanh gà mồi ... chết tiệt bỗng dưng không kiềm được HẮT xì .... thôi thế là nó bay mất :p

làm keo thứ 2 cắm được 15 phút một chú chạy về , vì địa hình khó nấp nên phải nấp khoảng cách 50m .... quan sát gà rừng lòng vòng tự dưng thấy vụt bay mất .... cảm giác bất an , mình vội đứng lên nhìn hai lối lên .... ôi thôi thấy một tay mặc áo xanh đã tới gần sát con gà mồi .... mình vội kêu to Này!..... cái tay này chắc có vấn đề về tai nên không nghe thấy tiếng hét lớn đến thế hắn đã phi con dao và lao như thiêu thân chạy vô mắc giò và ngã cố vồ vào con gà :crying::crying::crying: .... cũng may mà không dính dao chỉ bị tụt mấy lông đuôi....
    bây giờ nhìn như thế này đây .....

đang lo quá... không biết con mồi ra rừng có dám gáy nữa không hay là lúc nào cũng bị ám ảnh một tay đang rình mình

đây là một kinh nghiệm nhỏ chia sẻ cùng mọi người ... khi ở rừng có 3 hoặc 4 lối mòn ta nên cân nhắc vì khó thể quan sát hết cả 3 4 ngả được .... ngồi không quá xa thấy thật khó quan sát gà mồi thì thôi tốt nhất về .... bọn thổ phỉ săn bắn ở khắp nơi nơi ai cũng muốn có chút thịt rừng để cải thiện .... mình đang nghĩ phải mang theo mấy cái biển có ghi là BẪY GÀ cắm ở lối lên xuống

Last edited: 26/3/14
    thanhjjk, vando, babaqn and 7 others like this.
  2. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Đúng vậy, tốt nhất in sẵn mấy biển cảnh báo bằng giấy A4 ép nhựa Plastic và dán lên cây to vừa tầm mắt nhìn trên các lối đường mòn để đề phòng bon săn bắn.

nam-hoabinh thích bài này.
  3. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Hôm nay Nam nhắn tin qua điện thoại cho AKay và ViThang biết,tiện đây AKay trả lời luôn nha.Tiếc quá hụt mất 2 e,chia buồn với Nam nha.Theo AKay,chỉ cần buộc tấm vải trắng vào 1 que rồi cắm cạnh gm là ok...Như kiểu tướng quân Đờ Cát của Pháp đầu hàng Việt Minh ở Điện Biên Phủ đó.

4. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    theo mình cách này không ổn vì cờ trắng gà rừng nó cũng sợ không tới gần .... mà bọn thợ săn nó cứ mập mò chắc chỉ nhìn thấy đo đỏ bóng giáng gà là Đoàng chứ có ngắm ngía gì đâu .... mình thấy cần thiết làm mấy cái biển chữ đỏ CẤM BẮN GÀ đặt ngay lối mòn , bọn thợ săn thấy vậy cũng lưỡng lự cân nhắc

5. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    đúng là đen thật nge mà bùn cười quá. cũng may la thằng đấy không có súng. nó mà có súng chắc nó bắn 1 phát đc 2c luôn

6. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    bác đúng là may thật tay này không có súng, nếu có hắn làm phát đoành thế là xong gà mồi hi hi

7. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    chia buồn với Nam nha ( ko biết nên mừng hay buồn đây, ít ra e nó cũng còn ). gà nó ko sợ mấy chuyện vậy đâu, chỉ cần dưỡng e nó lại 1 tuần là có thể ra chơi vô tư, trước mình có 1 e bị chồn chụp mà tuần sau chơi bình thường.

8. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Dạo này thế nào rồi nam. Mới có em bé mà vẫn còn tgian đi bẫy à. Hôm 24/25 rồi a vào saigon còn cách nhà ticua , vuongthanhthong 35 km , có đt cho thông rồi mà không lên chơi đc. Mấy ông bạn rủ nhậu say quá khg đi đc. Hôm sau lại về Bắc luôn.

nam-hoabinh and vuongthanhthong like this.
  9. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    đợi mải mà không thấy a hiếu lên chơi chỉ còn có 1 khoảng nửa mà k gặp đc mặt a hiếu thấy củng hơi buồn !

10. BAONHJ.

BAONHJ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    ý kiến hay đó a Nam. Chúc mừng bác vì gà mồi ko bị gì :applause::applause::applause: cũng may là nó cầm dao chứ sén thì xong roài

11. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Cách đó cũng không khả thi đâu Nam ơi, a e cứ phải hết sức cảnh giác thôi. Quan trọng còn người thì còn tất cả còn chơi gà được hehe

12. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Đúng là đen nha. Bây giờ đi bẫy gà đúng là lo mấy tay thợ săn. hôm nọ đi vì sợ thợ săn nên ko giám nấp xa gà mồi nên toàn bị gà rừng phát hiện nên ko được gì! Dù sao gà mồi vẫn còn Nam ơi chứ nó mà dùng súng như ae nói thì ok bye bye con gà mồi rồi.

13. ga tre

ga tre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    đọc mà mắc cười quá.... đi săn mà phóng dao... hehe chắc gặp thổ phỉ rồi anh trai ơi.....

14. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    em đẹp trời vẫn đi được .... cũng may có mấy ông bà ở quê nội ngoại nên cũng đỡ nhiều phần .... mà vợ em sinh em bé chứ có phải em sinh đâu .... rảnh cứ lên em theo kế hoặc nhé .... mỗi cái chắc vợ ôm con anh em lại chui bếp thui hihi ..... anh vào tận Miền Nam công tác hả ... tới đó rồi mà còn không cố gắng ghé qua Tí cua ÔM TRỘM GÀ hihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:32 PM ----------

lúc này đã gần 12 giờ rồi mình nghĩ giờ này ai vô đây nữa còn đang muốn nằm ngủ ấy chứ hihi .... đúng tay nay đi săn thật ,tay hắn cầm mấy cái bẫy kiềng , kẹp chuột và cả bẫy cò kè ..... mình la hắn nói Tiếng địa phương mình chỉ hiểu loáng thoáng là tôi cứ tưởng là con gà rừng .... trong lúc chấn an con gà đỡ hoảng sợ .... hắn đã nhanh tay ăn trộm 01 cái bẫy dò HUHU

vuongthanhthong thích bài này.
  15. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Ôi biết anh vonggaccu vào nam thì nhờ anh xách tay vài con gm giúp rồi...tiếc quá
    Nam không yêu thì đẩy nó cho AKay đi.Chi phí ban đầu tiền lúa bao nhiêu AKay gửi đủ cho.Hihii...

16. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chán nhỉ nhin thàng em nó như thế mình cũng như Nam mong răng e nó k Sao ,k am ảnh gì cả va gạt hái được nhieu thành công mà ý kiến cắm biển hay đấy

17. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Thằng này mà gặp mình thế nào cũng được một cục đá...............chia buồn với nam nhé.