ngày rảnh rỗi up up

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 17/6/13.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    ngày nay rảnh up mấy hình các bác coi chơi ............... xem hình chất lượng không cao lắm các bác thông cảm nhé .........nếu câu hỏi có trong hình mong các bác trả lời giúp nhé . ..
    đầu tiên là một biệt thự nhỏ rành riêng cho gà rừng
    tiếp theo là em mồi tơ tương lai mùa tới
    em này lai f1 gáy dọng hay chuẩn nhưng mỗi cái mào và cái chân trắng . em có băn khoăn không biết hình thể gà ,mào chân không chuẩn có không biết trọn làm gà mồi được không ???
    tiếp theo là một em mái rừng f1 chuẩn có hướng đổ gà mồi .
    tiện thể là một cái dọ đựng gà mồi em tự chế bằng bình phun mini hỏng hihi
    úp cả em gà tc tiện show luôn
    [​IMG][​IMG]
    còn cái này nữa một đàn gà ta , tới mùa gà anh em lên giao lưu bẫy gà rừng thì có cái để thịt haha:-$
    và cuối cùng đây là hòa bình nơi tôi đang sống đơn giản và mộc mạc thôi có dịp mời anh em ghé chơi
    xin hết thân:-*

2. garungviet

garungviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    cảnh miền quê thanh bình,đồi núi,đồng ruộng xanh ngát thơ mộng và trong lành quá,thik.ước gì đc một lần đặt chân đến miền Bắc của mình.
    nhìn chuồng hoành tráng quá.

Last edited: 17/6/13
    mayrau9018 and nam-hoabinh like this.
  3. mousedong

mousedong New Member

Thích đã nhận:
    3
    em dang cần mua gà rừng anh em nào có thì chia lại giùm em nha.hay biết thì chỉ giùm em.em o sai gòn

4. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Cảnh miền quê yên bình thật thú vị.con mái lai đúng chuẩn,gà chân trắng gáy hay chỉ để làm cảnh vì dùng làm gà mồi gr chỉ quanh ở ngoài ít khi vào đánh,giỏ đựng gà mang gà đi chơi thì được chứ mang đi đựng gà mồi chưa kịp cắm bẫy gà mồi đã gáy.
    hiện giờ ởDakNông gà thay lông không đạp mái,mình dùng gà mồi đạp mái mới ra một lứa góp vui cùng bạn,lúc nào ae tới chơi cũng có gà mồi làm mồi nhậu.

5. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    bạn không có gà rặc á? chúc sang năm bẫy được nhiều em rặc 100%

mayrau9018 thích bài này.
  6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Tiếc quá gà mái rặc của mình đang đẻ mà trống rừng thì thay lông. Trống lai lại đang bệnh. Lúa trứng này chắc hỏng !!! Bác Trăng bán gà rừng có ngừoi mua thì giao dịch thôi. Giá thị trường là ok mà!

7. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    chú namquoc: gà mái đẻ mấy trứng rồi chú>?mấy con gà mới mua không làm ăn được gì hả?mùa này phải mùa gà đẻ ko chú? ko thây gà cháu đẻ

8. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Hôm nay no đẻ quả thứ 2 Như vậy nó đẻ cách nhật... .................

9. nghianghean

nghianghean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    có dịp phải lên HB chơi thăm bạn Nam cái nhể. gà nhiều chắc kiếm 1 đĩa cổ cánh nhậu đc đó :))

10. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Nhìn cái rọ đựng gà mồi của bạn thấy ngộ ghê...............................................!

11. forestman

forestman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    247
    Bữa nay mới thấy gà của nam. con trốn Tân châu khét đẹp đó nam. chúc mừng.

nam-hoabinh thích bài này.
  12. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    thegioigarung: vậy là chân trắng mào không đúng kiểu là không được hả bác , em nó gáy và tục mái tốt lắm chắc vụ này em sơn chân em nó thành màu đen thui thôi hihi , ở đây kiếm được con gà mồi chỉ cần hình thức và tiếng gáy khó lắm các bác à,

cái dọ gà mang đi rừng chùm thêm cái áo lên trên cũng thất ôke không thấy em nó gáy , mỗi tội nghe cứ tục tục mái lục cục trong đó hihi , chắc là phải kiếm cái dọ khác .
    bác nào có lòng hảo tâm cho em xin cái bản vẽ chi tiết thiết kế và cách làm dọ gà

13. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    bạn ko cần phải sơn chân đen hay là gì cả, gà mồi ngon gồm : giọng gáy, cách dụ bổi ( 2 trong rất nhiều cách để nói ) nên chân trắng chân đen gì khi đạt chuẩn thì cỡ nào gà rừng nó cũng chơi. tiếc là mình ko có hình e mồi trước, 1 chú gà ô đúng nghĩa nhưng vẫn bắt bổi rất ok.

14. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình mới chơi nên chưa có nhiều kinh nghiệm mong mọi người chỉ giáo thêm , thanks bạn tí cua nhé

15. GarungchuprongN

Thích đã nhận:
    450
    Cái rọ đó không sài được đâu bạn, mình còn 3 cái, bạn cho địa chỉ +trọng lượng gà mồi, mình sẽ gửi tặng bạn một cái làm kỉ niệm.

nam-hoabinh thích bài này.
  16. GALAIVINHLONG

GALAIVINHLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,013
    Bác post thêm vài tấm ảnh khung cảnh nơi bác đang sống nhé, thanh bình, mộc mạc, bình dị nhìn vào quên cả ồn ào của chốn đô thị bác ạ. Cảm ơn bác!

17. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    cám ơn bạn GarungchuprongN nhiều , thật sự rất vui lần đầu tiên mình được ai đó chưa gặp nói tặng cho mình một món đồ ,cám ơn cám ơn bạn nhiều nhiều .

trọng lượng gà mồi của mình là 900gr . địa chỉ của mình là Đỗ Văn Nam . thôn lũ xã phú thành huyện lạc thủy tỉnh Hòa Bình số đt 0123 58 58 688 . thân rất vui được làm quen hẹn ngày tái ngộ thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:20 PM ----------

chào bạn . rất vui làm quen với bạn và tất cả mọi người . cảnh đồng quê thanh bình với đàn trâu lững thững ăn cỏ một đàn cò trắng ăn lững thững theo sau .sau những cơn mưa ngoài đồng lại rộ lên những bản nhạc sống động từ côn trùng . bạn di cư đi về ở gần nhà mình nè , có bạn đi bẫy gà rừng cùng luôn hihi .
    mình không có máy chụp hình đâu . up mấy hình bạn coi tạm thui nhé , mai mốt có camera mình sẽ thử làm nhấp ảnh gia[​IMG]
    hòa bình là quê hương của hang động chùa chiền
    động chùa tiên cách nhà mình 5km

18. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    khung cảnh thật thanh bình , có dịp ghé qua hòa bình 1 chuyến lên chỗ bạn thì hay . bạn nam ỏ­ huyện nào hòa bình nhỉ ?

19. trungdinhnguyen

trungdinhnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em chỉ kết cái giỏ đựng gà mồi của bác phải học thôi

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:17 PM ----------

bác hiệp ơi còn cái nào gởi cho em 1 cái dược không anh.Mấy bữa nay không thấy anh nhắn tin gì hết , bữa nay còn đi bẫy được không anh , em hôm bữa đi 1 ngày dính mưa về nằm liệt giường mất 2 hôm luôn,

20. GarungchuprongN

Thích đã nhận:
    450
    Ai biểu mùa mưa đến rồi còn ham, tin này đến tai bọn gà rừng chắc bọn nó mừng lắm nè, Trung kết cái giỏ của Nam thì áp dụng làm để xài đi biểu anh gởi làm gì hehe.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:05 PM ----------

Ok mình sẽ gởi tặng bạn, không biết gởi bằng đường bưu điện có vấn đề gì không?
    Chỗ Nam ở có giáp với Ninh Bình không, từ nho quan đi qua có gần không? bữa trước về quê chơi chạy vào vườn cúc phương nhưng không quen đường chạy thẳng qua tới đất Hòa Bình luôn.