ngày xưa ......(cách đây hơn một tháng), và bây giờ.

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi chimrung_eh, 8/9/11.

1. chimrung_eh

chimrung_eh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151

đây là chú chim mình bẫy được cách đây hơn một tháng, anh em nhìn tướng tá em nó này. bẫy một phát được hai em, mang về nuôi 01 em còn một em thì thả. em này mau dạn cực kỳ, mang về nhà tầm 01 tuần là đứng lồng luôn, người lại gần không thèm nhảy nhót gì cả, em nó thay lông cũng rất nhanh, thay xong toàn bộ trong vòng khoảng ần 01 tháng.
    đây là hình lúc em nó bị sa lưới (em nó nằm bên phải lồng), em bên trái đã thả.

và bây giờ, em nó đây.....(xin hẹn ngày mai sẽ post)

2. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Đang chờ xem hình mới của em nó sau 1 tháng thế nào nè chủ topic .... !!!!!!!!!!!

3. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    em cũng dang tò mò chưa biết con nào đây ....................

4. DaconmeoKHD

DaconmeoKHD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    Bác làm anh em hồi hộp quá. Mà chắc lúc bác bẫy được em nó đang thay lông dở rồi hay sao ấy CM sao thay lông nhanh thế nhà em 1 tháng chưa xong cái mào

TToan thích bài này.
  5. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Bác chơi đòn tâm lí hả. Hồi hộp ghê ;)).................. nội dung quá ngắn này

6. chimrung_eh

Thích đã nhận:
    151
    Bác chơi đòn tâm lí hả. Hồi hộp ghê ).................. nội dung quá ngắn này

không phải đâu bạn ơi. do bận quá không có thờ gian, hôm nay mới có time rảnh nên mới lại quay lại đưa nốt vài tấm hình về em nó để mọi người cho nó vài câu nhá. thanks mọi ý kiến đóng góp. em nó đây

---------- Post added at 02:20 PM ---------- Previous post was at 02:17 PM ----------

hôm chủ nhật tuần vừa rồi cho em nó đi trường tập chơi, em nó cũng thể hiện khá phết, hi vọng sau này ......hè hè.....

7. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    theo như bạn nói thì chim mới bẫy được hơn 1 tháng mà ra trường chịu chơi là khá lắm rồi ... hình như trên vai em nó có 1 đốm trắng phải không bạn ... mình không rành chào mào lắm mới tập chơi nhưng thấy chim bạn hình dáng cũng khá lắm ... !!!!!!!!

8. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chim thay lông nhanh và đẹp quá nhỉ. Thường mình thấy chim đang thay dở lông trời vào lồng sẽ ngừng thay 1 thời gian. Và nếu thay khi vẫn còn nhát thì hay bị phá đuôi. Em này như vậy thì hơi đặc biệt rồi

Tran Quy Vinh, Huy_TM and TToan like this.
  9. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    em cũng đồng ý với bác. Mới có 1 tháng mà em nó đã lột xác thế này thì quả là em này quá đặc biệt. Chúc mừng chủ thớt nhé.

10. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    Bác có post đúng em nó lên không ạ? Nuôi loại này có nghĩa là nuôi chim đuổi. Mà 1 tháng em nó đã thế kia thì thật là khó tin ạ. Em từng nuôi kha khá chim mà nuôi từ má trắng. Rất chăm tắm rửa và cho ăn cào cào mà cũng k đc đẹp và thuần như em nó. Em nghĩ con của bác phải tầm 3 mùa. Nhìn lông đuôi xếp rât đẹp và gọn. Và cái má đỏ của em nó so với cái bức ảnh chụp ban đầu cũng khá là đáng nể. Chú mơ này lại còn chơi cội hay thì đáng đồng tiền bát gạo :D

Last edited: 10/9/11
  11. ku ha

ku ha Active Member

Thích đã nhận:
    20
    bác cho ăn thức ăn gì vậy?.nhìn lạ quá ah.bác chăm chim đẹp quá.chúc mừng bác

12. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    A di đà phật chim gì mà đệp thía hả trời ,bạn may mắn mới gặp em như vầy đó . Cố gắng dưỡng em trở thành .......đại tướng CM. Chúc vui và có chim đẹp.

13. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    chim khi bẩy và qua 1 tháng khác nhau quá
    làm gì 1 tháng từ con chim chưa bung mí hết đả thành 1 con chim cứng như vậy được, con này ít nhất cũng ba mùa lông rồi, chém gió quá

TToan thích bài này.
  14. chimrung_eh

Thích đã nhận:
    151
    bạn ơi, bạn nhìn lại cái hình thứ nhất và thứ hai và hình cuối đi. em nó nhảy còn tróc đầu và lông đuôi thì còn bị tưa ra kia kìa, chim già mùa thì chắc không bao giờ có tình trạng như vây đâu. mình cũng công nhận là em này lạ mà, cực kỳ nhanh dạn và lại có dáng vóc theo mình là đẹp nên giữ lại nuôi, hôm chủ nhật vừa rồi cho đi chơi thử lần đầu thì thấy ra dáng phết, có anh bạn chơi trong hội còn sẵn sàng đổi một em chim thuần hoặc bất cứ con chim nào của anh ấy đang có như cu gáy mồi, chòe đất ba mùa, chòe than hót ...đấy bạn ạ, nhưng mà mình không đổi chẳng qua là em này được cái tướng tá đẹp với lại có một cọng bông mơ và quan trọng hơn là mình tự tay chăm em nó từng ngày nên quý nó lắm, kể cả cho dù nó không được đẹp ... hè hè.

15. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    minh nuôi cả năm mới được như này đấy ( hizz lại còn mơ nữa chứ ) hizz 1 tháng có lẽ ko thay nổi lông đâu !

16. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    con chim này có thể của ai đó bị xổng,bạn là người may mắn bẫy được,chứ chim bổi bẫy được nhanh thuần cũng phải 6 tháng mới chơi được..!
    chúc mừng bạn có chú chim đẹp....!!!

TToan thích bài này.
  17. huu

huu Member

Thích đã nhận:
    5
    h

=((yếm dài và đậm wA'.tướng tá đẹp,mồng lân nửa chứ

18. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    em mạn phép nói linh tinh mấy bác ạ
    em cũg nghĩ giốg bác này đấy ạ :D , vì con trc nhà em thây lôg cũg lâu phết k dưới 2 thág đâu ạ

19. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    chắc chắn không phải là chim sổng, mấy bác xem lại cái mí đỏ đi, nhìn có 2 3 cọng chứ nhiêu, nhìn không kỉ không khéo còn bảo chim mái nửa

20. Tuệ

Tuệ Guest

bạn ơi vậy bình thường thì sau bao lâu chim mới thay xong bộ lông rừng