[Nghệ thuật] Nuôi cu gáy không cần lồng.

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi Quỳnh Nga, 28/1/12.

1. Quỳnh Nga

Quỳnh Nga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Chào cả nhà.
    Tình hình là hôm Tết em về quê ở Ba Vì chơi. Đến nhà chú em thấy chú có rất nhiều cu gáy và nhiều lồng. Em kết 2 cái lồng ngoài gian nhà chính, không cần lồng. Ngạc nhiên. Em đến gần không thấy nó đập cánh gì cả, chỉ ngó nghiêng nhìn lại. Hỏi chú thì chú bảo là nó bay đi lại bay về. Ngắm nghía 1 lúc em mới phát hiện ra là chú chém. Hi. Buộc 1 chân với cái dây vào chỗ đứng. Kiểu giống như nuôi Vẹt nhỉ.
    =P~

centimet, dong_pham, hc_vnn and 38 others like this.
  2. dungvoi_hp

dungvoi_hp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    235
    Chào bạn , kiểu buộc dây như này ở An Lão - HẢi Phòng mình cũng như vậy , được cái chim mộc nhanh thuần và thuần rồi họ mới lên lồng cắt đuôi, gáy nhanh gáy mà cũng nhanh nổi hơn cho luôn vào lồng , còn dẫy phạch phạch chán bạn ạ

3. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    chim nuôi như này cách đây 20 năm mình đã chơi ,có điều này [bẩn ] khi bay phân và lông bay theo, vợ bác nào khó tính nổi máu sư tử hà đông lên nó càng bay mạnh hơn và nhất là khi gặp con mèo có lẽ các bác biết hậu quả như nào . ở phố rất ít người nuôi vậy. để gần nhau khi bay con nọ bay dính vào con kia .các cao nhân chơi lồng quả đào cổ hoặc những cái lồng độc đáo bắt lỗi rất khó khi đi chơi mang theo nom rất thẩm mĩ .bạn thấy ai mang ra trường đấu cái giá chơi như vậy bao giờ chưa?nói chung chim non nuôi kiểu ấy rất rễ. bay lên xuống bị treo cổ vài 4 lần nó sợ rồi sẽ tự đứng yên

4. tranhaypbn

tranhaypbn New Member

Thích đã nhận:
    4
    hiện nay mình đang nuôi được 15 cặp gáy trắng và 10 cặp gáy ta sinh sản nhưng khả năng số lượng gáy trắng không kịp phục vụ ấp cho gáy ta các bạn ạ vì tôi mới có 3 cặp gáy ta đẻ mà gáy trắng ấp và nuôi con đã vất quá các bạn ạ nên bạn nào muốn nuôi cần có ngay kế hoạch nuôi gáy trắng để chủ động trong ấp trứng kẻo phí mất đó

son_mecugay, HÀ KIỀU and hungvcb like this.
  5. Tucugay

Tucugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    Chào cả nhà

Nhìn 2 em bị buộc trân trên cầu biết ngay chủ của chúng là một người chuyên đánh lưới, bắt kiểu này sát hại chim lắm, mình nuôi chim cugay là thú vui nêm con nào hay thì bắt còn không thì để cho chúng còn sinh đẻ nữa chứ không có sau nay không có cugay mà chơi đâu các bác ạ

Last edited: 14/3/12
  6. Quỳnh Nga

Quỳnh Nga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    Công nhận nhà chú ấy có nhiều chim cu gáy thật.
    Ngày trước toàn thấy kể đi bẫy cu gáy. Nhìu lắm. Híc.

HÀ KIỀU, son_mecugay and Thu HY like this.
  7. phchuongdiscus

phchuongdiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Đây cũng là một cách thuần cu gáy mau dạn. Cách nuôi khác với nuôi lồng thông thường nên rất hay. Thân !