Ngoài CQ có thể tìm mua tép đỏ nữa ở đâu?

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi darkangel89, 29/8/07.

1. darkangel89

darkangel89 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm nay em mơi ra CQ định mua vài con tép đỏ về nuôi nhưng tiếc là hết tép đỏ rồi anh chi nào biết ngoài CQ ra còn nơi nào bán tép đỏ nữa xin chỉ giúp em với, bán rẻ hơn CQ càng tôt

2. tuanxit

tuanxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    hình như ngày trước lên nhà chú Vũ (codai) có thấy ,cũng khá nhiều

3. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Mình mới ghé CQ rước 3 chú ong đen hồi chiều nay, thấy CQ còn tép đỏ nhưng không được đẹp lắm, màu đỏ hơi nhạt, đang nuôi chung hồ với tép ong đấy.

4. meomap

meomap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Ủa, CQ có tép ong rùi hả bác HK? Mấy hôm trước em tới không còn 1 con nào luôn. Bà chủ kêu order rùi, 1 tuần sau mới có. Bác mua bi nhiêu 1 con tép ong vậy?

5. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    @meomap: mình kiếm muốn ngứa con mắt bên phải đỏ con mắt bên trái mới còn được khoảng 5-6 chú. Mình năn nỉ ỉ ôi mãi thì ông chủ bán cho mình 80k/chú (vì là hàng vét nồi nên không được đẹp lắm), chứ khi mình hỏi lúc đầu mới nhập về, 100k/con không bớt 1 đồng nào, trừ khi mua 50 con trở lên. Huhuhu.

6. meomap

meomap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hik hik má ui, hàng vét mà đòi 80k lận hả bác HK. Thôi chắc em chơi RC cho đỡ ghiền vậy. Nhà bác cỏ bi giờ đâu thấy con tép nào đâu.

7. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    ặc, định ra CQ tăm tia ngắm nghía tép ong xem sao. Ai dè thấy con tép đỏ ko thể nào đỏ hơn dc nữa. Bụng lại mang bầu 9 tháng 8 ngày, thế là kêu họ bắt ngay đem về lun. Ko bít lạ hồ nó có chịu đẻ ko nữa hix hix...

8. heliox_hung

heliox_hung Member

Thích đã nhận:
    0
    hix em mới tập chơi hồ thủy sinh,nhìn mấy con tép em mê kg chịu nổi nhưng kg biết mua ở chổ nào?em o hcm,bác nào biết chỉ dùm em với,em cảm ơn nhìu nhìu....CQ la o dau vay moi nguời?

9. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    trên đường Trần hưng đạo, đi về phía rạp Đống đa đó bạn, mà mình thấy chỗ đó người ta "chảnh" lắm. phải đi cỡ SH, @ trở lên họ mới chào mời nhiệt tình

10. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    khi nào có hàng về mình sẽ PM cho mấy bác. (đang cố gắng nghĩ cái gì để viết cho đủ 50 kí tự)

11. thuytomviet

thuytomviet Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở HN mình đang muốn tìm mua chú tôm đỏ, cua đỏ mà không biết ở đâu, pac nao biết chỉ giùm em mới nhỉ.
    Cảm ơn các bác nhiều

12. tepcon_it

tepcon_it Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Anh bilislove khi nào có tép nhớ PM cho tụi em nha, em củng đang cần mua vài con RC, mấy bửa nay đi tìm mua hoài mà chổ nào củng hết.

13. kanda

kanda Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mê tép vô cùng nhưng mà đi mấy tiệm ở Biên hòa vẫn chưa thấy chỗ nào bán. Mấy anh biết tiệm nào ở Biên hòa bán không chỉ cho em với.. cám ơn nhiều. em mới tham gia và cũng mới chuyển về BH nữa nên cũng khó tìm quá.