Ngọc cu to nhỏ không đều!!!

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi dong_pham, 17/12/12.

1. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    KÍNH THƯA CÁC BÁC CHƠI CU GÁY.
    tình hình chủ nhật vừa rồi về quê chăm mấy em bổi lỡ có một bác lớn tuổi đi qua,thấy em lom khom chăm mấy em bổi.bác ấy nhìn tới nhìn lui rồi phán môt câu,[B]con này dái lớn dái nhỏ mày nuôi làm gì vậy????????:(
    trời ạ bác nhìn chổ nào mà biết vậy,ổng cười nói mày không tin mỗ ra thì biết chứ gì??????????:sick:
    bác bớt giỡn con này bắt được 2 con bổi rồi con nuôi hơn 3 năm mà bác kêu mổ là mổ à....=;
    tao cá với mày niếu không dái lớn dái nhỏ thì mày qua bắt mồi của tao :-S!!!!!!!!!!!!!!!!
    thật tình con này tuy có rướt 2 ba hơi(thã đất) nhưng cũng trồi sụt hoài.
    ok con gà đen,bác chờ chúc con vô lấy con dao>>>>>>>>>>>:mad:
    thưa các bác sự thật rất phủ phàn
    đây các bác
    mình thì buồn còn bác ấy cười sảng khoái rồi đi mất.:confused:
    có bác nào biết được nó hiện ra ở chổ nào của con cu không vậy?

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Hehe ,ông bạn cũng máu thật.vì 1 câu phán mà xẻ thịt em nó ,tội quá ...cặp "ngọc cu" này chắc nằm ờ trên phần lưn g sau hả bác ?
    Thế bác bắt con mồi của lão lão tiên sinh ấy chưa?:D

3. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Chỉ vì một câu nói của vị cao nhân mà bác làm thịt đứa con tinh thần của mình thật là phũ phàng qúa mà không có vị cao nhân nào biết làm sao mà nhìn ngoài mà biết dái hai hạt to hạt bé thế

cugaybong, PHIOMON, junsochun and 9 others like this.
  4. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    ổng phán đúng làm sao bắt mồi của lảo được.ức nhất là lảo không chỉ cho mình.thật là buồn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:20 PM ----------

sự thật 100% đó bác.với lại em nó trồi sụt hoài cũng muốn thử để chim nghiệm ai dè ổng không chỉ.buồn định lên đây nhờ các bác chỉ cho.thân

Excis, Hodoan, junsochun and 11 others like this.
  5. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Ông này cũng dạn tay thiệt, ông kia phán 1 câu mà ông này mổ con mồi liền, bó tay luôn. Tuy nhiên cũng chứng minh được là nhìn bề ngoài có thể biết được con nào trứng đều, con nào trứng lớn, trứng nhỏ.
    Mà dong_pham đặt cái tiêu đề thấy nó sao sao đó, không được tế nhị lắm.

tdj_phan, junsochun, cucuom and 9 others like this.
  6. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    :laughing::laughing::laughing: !

Excis, cucuom, binhbaohiem and 5 others like this.
  7. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Bác này hay thiệt. Sao ko cá liền là con cu của ông ấy cũng...trứng to trứng nhỏ rồi nói ổng mổ biết liền à...

8. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    k đều thì hai bên k đều thế thui...chân này cánh này lưng này rùi mũi này, có khi đuôi vẹo lườn vẹo.....còn k có mấy cái đó thì ổng nhìn dc thấu con cu cũng bái ổng...già rùi mắt tèm hèm cái gì ổng nhìn dc là mình nhìn dc...bác lại nhà ổng nói con cu này k dù có trứng có cũng bé tẹo như hạt đậu..là con nào ổng treo chổ tốt nhất thấy ổng cưng nhất lâu ra mồi nhất nó đó thịt nó lại huề=))...nói vui thui mà bác này máu lửa quá tội con cu...mà về sinh học thì k có chuyện cả hai trứng đều bằng nhau dc, chỉ sem sem thui, bác bị lừa rùi=))=))

Last edited: 17/12/12
    babeo, Hodoan, Nguyễn... and 12 others like this.
  9. maovuong_ke

maovuong_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    518
    Con cu nào mà chả dái lớn dái nhỏ, chủ con cu cũng zậy kia mà, ai chả thế chớ, há há......... dễ ợt............

Hodoan, junsochun, cucuom and 8 others like this.
  10. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    Mà dong_pham đặt cái tiêu đề thấy nó sao sao đó, không được tế nhị lắm.
    lở rồi không sửa được nữa rút kinh nghiệm. cảm ơn bác

11. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    sặc cái ông bác này chơi còn ác hơn em nữa =))=))...mà dám ổng mổ luôn k chừng =))

cucuom, chimcugocong, hungvcb and 7 others like this.
  12. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    vậy là sao tớ đâu có vậy đều như hai hạt bắp mà lị.
    mà cho hỏi luôn nếu hai hòn ngọc của em nó không điều nhau thì em nó lúc chơi lúc không.có đúng như vây không các bác.

13. Thuyet Truong

Thuyet Truong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,725
    chú Đông thân cái này anh biết rất rỏ nhưng không nói lên đây có nhiều lý do
    1 Nhân bất thập toàn , ta đã vậy con chim gáy cung không ngoại lệ, ta phải biết hài lòng với những gì ta có, con mồi mà ta cầm là con NHẤT
    2 Nếu ta biết 2 cái trứng không cân , nhưng ai dám khẳng định là nó chơi không phong độ, cái này phải xem lại
    3 Ta nên tập trung vào kỹ năng của mình nhiều hơn vd , chon côi, đoán hướng bổi về, thế đánh,đó là nhưng yêu cầu cần cho cu thủ con Mồi chỉ 40% còn lại là con Người
    Có con cái gì cũng tốt chỉ một cái là không chơi vậy hỏi có ai biết tại sao

Hodoan, dvantoanchip, gùla and 19 others like this.
  14. dong_pham

Thích đã nhận:
    14,881
    em cảm ơn bác nhiều nhiêu đó là đủ.em thề không chim nghiệm kiểu này nữa.thà nuôi chim nghiệm chịu không xiết thì cho em nó về với bà mẹ thiên nhiên.kính

15. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Vụ này dã man quá anh Đông àh, chiêm nghiệm kiểu này thấy tàn bạo quá ! Thử lần này thôi nhé anh ơi, tội nghiệp con cu nó quá !

16. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    Gởi anh dong-pham!
    Như bác Thuyết nói "Nhân vô thập toàn" con vật cũng vậy thôi anh. Em thường làm mấy con gà trống nòi nè, lấy cái kéo nhỏ để cắt hai viên ngọc đó ra riêng, nhìn cũng bên lớn bên nhỏ vậy. Mười con gà trống nòi (để đá độ) thì hết 5 hoặc 6 con là bên to bên nhỏ rồi anh. Hai viên ngọc so le đó, em nghĩ không ảnh hưởng đến nước chơi và phong độ của con mồi đâu anh, anh nghĩ thử đúng không? Thân anh!

Hodoan, Thuyet Truong, Đ_Phu and 9 others like this.
  17. Đảng Cu

Đảng Cu Cu gáy ABV Hà nội - Đăklăk

Thích đã nhận:
    7,743
    Đồng ý và chia sẻ quan điểm với bác Thuyết Trương. Nếu để chiêm nghiệm mà phải làm vậy, e rằng mất tính nhân văn của thú chơi. Cũng mong các bác rút kinh nghiệm tránh những phút bốc đồng tương tự.

Chúc mạnh giỏi!

18. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    xin chia buồn vì bị một cú lừa ngoạn ngục, có khi chim mình hay hơn chim ổng, ổng chơi chiêu để triệt hạ mình, bạn hãy rút kinh nghiện và mạnh dạng cho ổng một bài học. Bạn nói vừa được anh bạn hướng dẫn, qua xem con mồi cưng ổng rồi cũng phán, con này ngọc to, ngọc nhỏ, chắc chắn bỏ bổi ( tìm điểm xấu để chê) xem ông nói sao, cá luôn, xem ổng có dám làm cái chuyện tày đình như bạn không, chúc bạn thành công rửa hận cho những anh em thèm muốn có cu chơi mà không có

19. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Chào các bác,
    Về việc bên to bên nhỏ này binhbaohiem tôi cũng đã diện kiến bậc cao niên và họ cũng nói nhiều về các con bổi "bên to bên nhỏ", tôi thì cứ im mà nghe, về suy nghĩ:

Nào là họ kể có con lên lên xuống hoài nghi chỉ có một bên ngọc, có con đấu không căng, mặt không sát khí và ....như mái ( ý nói Pede) họ cũng phán là có khi teo ngọc .....tôi nghe mà điên hết đầu.
    Nhưng ngẫm ra thì cũng có lý khi hai ngọc có vấn đề, nhưng chỉ khi nào hoặc là chỉ có một bên hoặc teo hẳn.
    Trường hợp như dong pham đưa hình thì tôi nghĩ không ảnh hưởng gì vì chức năng sinh lý vẫn bình thường và vẫn "xử" tốt mà... hê hê.

Vậy chúng ta nhìn vào biểu hiện như thế nào để biết con này teo ngọc, con kia chỉ có một bên ??? ......Theo "các cụ chúng nó nói" thì chủ yếu là dựa vào hành xử của con cu đó khi đấu, khi nuôi trong lồng, còn hình dáng thì không liên quan! kèo thì chơi như mây xanh, keo đấu như hết gạo .....vậy các bạn cùng tìm hiểu việc này, trắng - xanh như nào nói cho binhbaohiem biết với nhé.

Thân!

Last edited: 18/12/12
  20. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Em mới thấy vụ này lần đầu, vụ phong độ chim chơi nhiều khi do bản chất con chim nó vậy, yếu tố ngoại cảnh, đôi khi là do chủ nó nữa......... nhiều Cụ hồi xưa có thể sau khi thấy chim trồi sụt kiểu vậy cầm dao mổ chim rồi sau thấy hạt to hạt bé, truyền mồm nhau, rồi từ đó hình thành 1 kiến thức lưu truyền về vụ này, em đoán vậy....... Đến con người còn chả hiểu hết được nói gì con chim, Bác mổ vậy nhìn buồn quá, em thì khác bác, chơi chim thì coi như người bạn, nên k dám giết, thấy hết kiên nhẫn không hợp nữa thì thả thôi bác ạ.......

Thà giết thịt còn đỡ hơn là giết chỉ vì nghe người ta phán như vậy.......Tiện đây bác cho hỏi, bác có thể kể về quá trình giết nó được không ạ...... Tại em cũng chưa thấy giết chim bao giờ...... Mổ xong xuôi thì bác có làm thịt không hay là đem vứt hoặc chôn nó vậy ?........ Sau này mà gặp 1 cao thủ,chẳng may họ xấu tính, họ phán con mồi đỉnh của Bác là Mái, không tin mổ ra mà xem....... Mà Bác lại rất tin người đó, thì lại khổ con chim đó thôi....... Đôi lời chia sẻ, không có ý phán xét, dù sao thì cũng đánh giá cao về độ độc đáo của bài viết này.....