ngọc đỉnh hoàng châu-cá mới up date của medusa

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi medusa, 24/1/08.

1. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con nì medusa mới lấy nè ae.vừa về xg.cá đang hơi sợ nhưng cũng đang căng lém nè.con nì chơi tết thì good.ca mới 3 ngón.kì cờ khít lịt.con này là cá 100% nhâp từ thái.bên mình gọi là ngọc đỉnh hoàng châu.còn theo tui đc bít nó là con lai giữa kkf và sneak king.dàn áo thì độc chiêu.ít con giống nó.
    cá mới về nên đang sợ các ae đánh đấm nhẹ tay nha.kẻo em nó chột :D

2. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bình thường chữ nó đen lém vài ngày nữa hồi lại pót tiếp chơi.cá hơi xg sắc 1 chút.châu bị mờ đi

3. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình, em này chỉ là KKC thôi. cái tên do ai đó đặt ra nghe .. buồn cười quá. Xin lỗi, chỉ cười người đặt cái tên cá này thôi, chứ ko liên quan đến cá của bạn đâu nhé ! Chứ chú này vây kỳ căng, đầu bung tốt, rất có tương lai !

4. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình không chắc thế bạn à.vì con cá này nhìn ngoài không thấy joongs kkc tí nào.abnj biét con sneak king chứ.con này mìng thấy giống sneak king hơn nhiều có dàn châu của kf thui.mà con này thực sụ là đc mang từ tl về.cũng có thể bạn đúng vì lh là loài lai giống nên nó giống con này con kia là bt.nhưng theo như gốc gác của nó thì người ta bảo vậy

5. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    :D con này đỏ ! để trưng tết thì hay quá :D nhưng anh ơi ! với kiểu con này thì ở VN cũng đầy giống tương tự mà ! bỏ công chơi hàng ngoại làm gì cho tốn :D

6. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    quan trọng là cái thú chơi.ở đâu không wuan trọng e à.sneak king ở vn mình cũng hiếm mà cũng toàn cá nhập.bằng nhau cả mà.con này thì nếu mới chơi trông nó cũng thường lắm nhưng nếu chơi cá có thâm niên rùi thì mới thấy sụ khác biệt giữa kkc của mình.mà sự khác biệt đó khó lắm không tả đc.kiểu như người việt mình và việt kiều đó.cùng là người việt nhung họ vẫn có gì đó hơi sang hơn 1 chút.

7. GOD_FATHER

GOD_FATHER Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nói chung nếu cá đpẹ thì con anò cũng thích,chẳng cần biết chính xác đó là giống gì,chỉ cần biết là ta đang sở hữu 1 em vip mà thui

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    châu lạ thật,thông tin bạn cho thì biết vậy thôi,nói chung con này lai tum lum,chưa hẳn cá bố mẹ đã rặc nhưng nhìn dàn áo thì quá tuyệt vời

9. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Cho mình xin góp ý kiến : con này ko fải dòng king ,đuôi sau vẫn còn hình rẻ quạt , ko có máu king ,và cá này là cá bị ép già tuổi ,đầu ko có khả năng phát triển khủng bố , 1 vài y 1 kiến nho nhỏ ,nhưng dù sao cũng chúc mừng bác có 1 chú cá vừa ý
    Thân chào

10. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    giồng này lúc trước a M.Long có nhập về rồi. dàn áo thì rất đẹp. châu leo đầu.Tiếc cái đầu kg khủng dc.

11. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này cũng kô có gì đặc biệt lắm nhưng bù lại có bộ kì đẹp lắm !

12. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi với king kim cương có phải có máu king không bạn.sao mình thấy king kim cương cũng toàn đuôi quạt không à.bạn biết sao nó lại không có máu king.thế để tui chỉ cho bạn tại sao lại gọi nó là king nhé.
    1 châu quấn đầu dạng sợi thường là vết tích của dòng king(kamfa,bacara,king kammalau,king nhất đại nữ hoàng,kingkc,....).các con ngoài dòng king thường châu không quấn đầu dạng sớico chăng cũng chỉ leo đầu kiểu rời rạc thôi.(kcplt,NHKC,Kammalau,...)
    2 chữ này không của king thì của gì?chữ dính vào nhau như thế không có hình thù nhất định chỉ có ở kamfa hoặc sneak king.
    dạng đầu này là dang đầu đứng theo như tui và mọi người nhận xét đúng là đầu không to nhưng lại rất cân đối dáng đầu dứng này chỉ có ở dòng king là nhiều do có lai nhau nên nó nửa đứng nửa chồm.
    3 con cá này phân biệt rõ ràng với kkc ở chỗ kkc có dàn áo của kkf nhưng nó không có 1 đặc điểm của kamfa là không có 2 lớp áo.nếu nhìn kĩ vào phần chữ
    ta sẽ thấy nếu cá jà sẽ lộ ra phần châu nổi lên trong chữ càng nuôi càng rõ và dày.cái đó là lớp áo thứ 2 kkc jà sẽ không có đặc điểm này khi lớn.còn king kc dù có châu trong chữ nhưng lại không xuất hiệt to và dày lên đc.
    4 châu người của kkc tầm 3 ngón là hoàn thiện nuôi càng lớn sẽ thấy cảm giác thịt dãn ra và châu bé lại còn cá dòng kamfa và sneak king xịn càng già cá châu càng đẹp.và càng to.tỉ lệ dãn châu nhỏ..đó là đặc điểm phân biệt khá khó ở cá la hán lai.

13. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đầy 3 ngón tay kì dài mới chỉ như thế mà bác bảo nó là cá bị ép lớn sao?

14. Thailahanhn

Thailahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    anh bán cá lâu rồi nhưng cũng chưa nghe qua cái tên cá mới này, nhìn đẹp kỳ trên dưới bung to , đầu tương lai to thêm đó .....

15. aqua04

aqua04 Member

Thích đã nhận:
    0
    con này có dàn châu lạ và đẹp quá :D chắc chủ nhân cưng lắm đây

16. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tên vn này là do người trong nc mình phiên dịch ra thế còn nó thuộc dòng lai giữa sneak king và kkf.em cung chỉ bít thế.cũng là lần đầu tiên em nghe thấy đó.hân hạnh wá bác Hải cũng bớt time vào topic em chơi à cảm ơn bác nhiều

17. evanpark2004

evanpark2004 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này chỉ là King Kamalau thôi Bác ơi! chỉ có điều chữ của nó lai giống Snake King thôi. Bác nhìn miệng của nó kìa chề ra như cá Trê mà Bác nói là King Kamfa lai với Snake King, đã vậy còn nghe lời mấy Bác trong nước đặt cái tên nghe hãi hùng "Ngọc đỉnh hoàng châu", cái tên này chắc là do bên TBLH đặt ra quá bó tay........:laughing:

18. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sặc sneak king môi cũng vậy mà he he.gọi là king nhưng sneak king cũng có body tương đối giống king kml.có điều miệng nó không quá đáng lắm.con nì miệng cũng không quá đáng lắm cũng chỉ bt như các cá khác chứkhông đến nỗi như kcplt