NGOCUONG kê khai tài sản

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi NGOCUONG, 8/11/06.

1. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    Mượn được máy KTS của một nguời bạn, trưa vội vàng về chụp mấy tấm vì vậy chất lượng quá ẹ mong các bác thông cảm và chê bai thoải mái
    + Họa Mi, có Họa Mi
    + Sơn ca, có sơn ca
    + Chích chòe dến ba loại
    Đất 9 mùa
    Than 2 mùa
    Lửa 4 mùa
    + Nhồng (yểng) đã biết nói
    + Cu gáy
    + Sâu dừa (chích bông nâu)
    + Chào mào
    + Khướu bạc má
    Và hàng độc
    + Bìm bịp
    + Cu xanh (giống bác Muggle ghê)
    +Đa đa
    +Ngũ sắc

Last edited: 8/11/06
  2. NGOCUONG

NGOCUONG Tẩu hỏa vì lan

Thích đã nhận:
    685
    + Và một con chẳng biết tên (nhờ bác ngnghai chỉ giáo)
    và một con anh em với con Top của chị GC
    mong các bác góp ý

3. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    con này là con hoả tiễn (xanh hoả tiễn), vì sao có tên này thì em chịu thua, nó líu giống như con xanh (thanh tước) nhưng ngắn hơn, em cũng có 1 con hihi...:laughing: :laughing:
    CHim cuả anh nhiều thiệt, nhưng nghĩ tới phần chăm tụi nó không thui cũng mệt rùi:p :p

4. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bác này chơi đa dạng chủng loại thật. Trước em cũng chơi đủ loại nhưng dạo này đang tập chơi K
    Nhiều quá dọn vệ sinh không xuể đến nỗi con Mi + choè đất hỏng chân rồi tội quá

5. duybeo

duybeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    hic

bác NGOCUONG nuôi con chích mào sơ xác qá .chuyển nhượng lại cho em được không vây ,hehe em thích nhất chào mào đó

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Hic......nhìn chim của bác thấy ghiền quá!!!E thì khoái nhất con Lửa 4 mùa,nhồng và bìm bịp(để ngâm rượu,he....he...vui nhá!),k biết bác nuôi bìm bịp để làm gì nhỉ???.
    Hôm nào sắp xếp nhà của xong sẽ nhờ các bác tư vấn tuyển vài em về làm lại từ đầu mới đc!
    Cái con hỏa tiễn xanh mà bác Muggle nói sao giống Thanh tước quá!!!Thanh tước có giọng hót cũng mê đấy hả các bác!!!!
    Còn chim đa đa thì có gì hay k các bác??Nói chung là e chưa rành về bìm bịp và đa đa nên hỏi các bác để học hỏi thêm!Bìm bịp hồi nhỏ thỉnh thoảng e có đi săn nhưng chưa bao giờ nuôi vì thấy k có gì hay hết!Các bác cho ý kiến nhá!!!
    Nhìn chung tài sản của bác NGOCCUONG quá đã!

7. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    ui da! Bác này nuôi .... "lôm côm" quá đi, con My cua bác thanh lý được rồi, con Chòe đất chắc già quá, bác chăm k đc tốt nên k căng đc, bác cheo sát nhau vậy thì khó chơi lắm đó. Con Chào mào của bác hình như bị sệ cánh rồi đó. Nói chung là bác hình như k đủ thời gian để chăm cho bọn chúng hay sao ấy, chim không được nuột cho lắm. Tốt nhất là chỉ nên tập chung chơi một vài loại thui bác à! Đa dạng quá khổ lắm, các loại cám bã, k để gần nhau đc.... hì hì hì bác đừng giận em nhé!

8. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Bác Bopy nói đúng đó

Bạn nuôi nhiều vậy mà để em nào em náy ủ rủ vậy. Thấy nhà bạn còn rọng mà treo xa xa ra.
    Đặc biệt tôi để ý em CM thôi hihi xệ cánh rồi bác ơi mũ miếc đồ chi hụt hẵng quá đi.

9. hokhaihoan

hokhaihoan Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn có con sâu dừa (chích bông nâu) nuôi được bao lâu rồi vậy? mình có 1 con nay đá kính rồi( có 1 con nên phải cho no tự xử thôi hihihi)

10. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Chịu khó thay cái cầu tròn của con chòe đất bằng một cái nhỏ hơn, thô ráp hơn đi kẻo hỏng hết chân nó.
    Tuy là tất cả đều không được căng tít, nhưng cũng không tới mức suy. Chơi nuôi nghe tiếng hót cũng được quá rồi bạn ạ.
    hì hì.... mỗi tội chăm mệt nghỉ, riêng cám đã bao nhiêu lọ. hì hì....

11. chimlong_cachau

chimlong_cachau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Hơ hơ!bác chơi đa dạng thế.E khoái e chích bông đó nhất trong mấy loại chim của bác. Nếu e ko nhìn nhầm thì e chích chòe của bác bị mất móng thì fải, còn e sơn ca nữa ko đứng nấm mà lại đứng cóng. Bác chơi nhiều thế này sáng ra chăm cho chúng ăn rồi dọn dẹp cũng mệt đấy nhỉ. Bác có định thanh lý e nào trong số đó ko thì ới a e trong 4room 1câu nhá, ưu tiên a e trong nhà mà hihi...

12. thanh_khuyen

thanh_khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    còn em thích con lửa của bác nhưng bác ở tphcm nên chắc có thanh lý thì chả tới lượt em nhưng có gì bác cứ... chuyển phát nhanh cho em nha. ^^ đùa cho vui thôi

13. ngnghai

ngnghai Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,681
    Bây giờ mới được chiêm ngưỡng cái gia tài kết sù mà có lần NGOCUONG nhắn tin liệt kê cho biết và có ý muốn giao cho kẻ già này quản lý để Hội Chim có vốn hiện vật ! Rất cám ơn NGOCUONG đã chọn mặt gởi vàng! Nhưng quả thật là không dám, không dám - Hì hì !

14. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    @NGOCCUONG:
    Cái cháu con họ hàng anh em với Top nhà mình là trai hay gái thế? Cháu nó bao nhiêu tuổi rồi?
    Hỏi vậy để có gì chúng ta kết sui gia đi, hihi!
    Top nhà GC đang mượt mà đẹp quá, hơn 2 tuổi rồi, sung sức lắm mà ế chỏng chơ đây nè!

15. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Bác này chắc chưa bao giờ chơi chim nhỉ? Hoả Tiễn và Thanh Tước khác nhau một trời một vực ấy chứ, kích cỡ một 7 một 10, giọng hót cũng vậy...Họ Chim xanh có cái hay là rất mau dạn người, ngoài ra khi nuôi thuộc rồi thì có thể để trên bàn nó hót suốt hàng tiếng đồng hồ...và con Hoả Tiễn cũng vậy nhưng tính ra hót dỡ hơn con Thanh Tước!!!
    Spam tí: theo mình thì con Hoả Tiễn nhìn "ác" hơn con Thanh Tước...hehehe
    Hình con Hoả Tiễn đây, theo sách vở thì nó là Chim Xanh Nam Bộ (Chloropsis cochinchinensis)
    Còn Con này vẫn thường gọi là Thanh Tước , tên theo sách vở là Chim xanh trán vàng (Chloropsis aurifrons)

Last edited: 10/11/06
  16. nguoihoainhon

nguoihoainhon New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác NGOCUONG oi, nhường em con chào mào đi , con này dang thay long ma dai don that

17. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bác này còn thiếu Yến hót, Khuyên, manh manh, gouldian nữa là đủ bộ rồi :D công nhận bác chăm giỏi thật. Nhà em 1 Chòe lửa, 4 khuyên mộc thả lồng tập thể, 1 Chào mào (mới tậu), 3 yến mà thấy oải quá!! Nhưng mà cứ mỗi lần ra hàng chim ngồi chơi là ko cầm được lòng nhất là lúc nào ví dầy dầy 1 chút :D

18. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Bìm bịp nếu nuôi đã có tuổi ,bạn thả ra được đấy .Tôi đã từng nuôi 1 đôi thả nó chỉ quanh vườn .Tôi đi đâu về gọi (tực tực......)cả hai ở đâu cũng chạy về chỉ cần cho một vài miếng thịt sau một thời gian là quen ngay,nhièu lần ko có thịt bọn này nhảy lên vai và đầu cũng hay. Ban NGOCCUONG nuôi nhiều loại quá chắc chăm sóc bị hạn chế.

19. batmanV

batmanV Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Con chào mào này đang thay lông, thấy mình mẩy đầy lông ống trắng trắng đấy thôi!Nhưng mà cũng bị suy lông gòi!Lông ra không thẳng tắp nữa mà xiên xẹo lung tung!Vỗ cho con này căng và đẹp lại cũng nhiêu khê lắm đây!
    Còn em chim chích thì mình nhớ đi đánh bẫy chào mào trên Dalat hay bị em này vào phá lồng lắm!Nhưng nó nhỏ nên lưới lồng phải nhỏ mới tóm được!Có lần mình còn bắt được cả ổ ngay trong vườn nhà, bỏ chim non vào lồng, chim bố mẹ tha sâu về nuôi luôn đấy!

Last edited: 5/1/07
  20. anhtien

anhtien Member

Thích đã nhận:
    0
    chăm sóc chim kỹ lại đi bạn ơi, chim chẳng có lửa gì hết, tách riêng chim lớn với chim với chim nhỏ ra không thôi nó bị át tiếng khó lên lắm. bạn chịu khó sưu tầm đó, chúc bạn có 1 đàn chim đẹp.