Người mới cần giúp đỡ - TRONG CÁCH NUÔI CHÓ NHẬT

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi Jackyhuy, 17/1/13.

1. Jackyhuy

Jackyhuy New Member

Thích đã nhận:
    0
    Sự tình là nhà mình mới được người quen cho 2 chú chó Nhật, lúc mới về nhà thì 2 em nó chỉ 1 tháng rưỡi tuổi, từ đó đến nay đã được gần 1 tháng rồi, bọn nó rất dễ thuơng, nhưng mà ngặt cái cứ đi tiêu tiểu bậy (nhưng lại ko đi trong phòng của tụi nó), nó cứ đi chỗ nào lạ lạ trong nhà là làm bậy, mới ngay hôm qua đây, gia đình ko để ý, tụi nó chạy lên cầu thang vào phòng em làm bậy vài bãi, mẹ em đánh với chửi quá trời lun, em biết là chó dễ dạy, nhưng phải đúng cách, em mong mọi người chỉ em cách dạy chó, nhất là huấn luyện làm sao để CHÓ KO ĐI VỆ SINH BỪA BÃI và KHÔNG LÊN LẦU.

2. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    Cái này thi phải chịu khó mất 1 thời gian rồi đó bạn. Chủ yếu là do con người mình thôi,trước hết bạn tập cho tụi nó đi vệ sinh những chỗ quen thuộc,canh khoảng thời gian đó rồi mai mốt cứ đúng giờ là dẫn ra đúng chỗ cũ. Bạn cũng nên để ý khi tụi nó ăn xong,hay khi nó kêu,có thể đó là lúc nó muốn đi vệ sinh. Chó nhà mình lúc mới về cũng như chó của bạn vậy,nhưng mình để ý nó kĩ một chút là đc à. Như bây giờ nó kêu lên hay sau khi cho ăn khoảng 10 phút dẫn ra chỗ nó hay đi vệ sinh là ok rồi. Chúc bạn có những chú chó khỏe mạnh dễ thương.