người mới chơi cu và em bổi nổi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tinhtinh_l, 30/3/14.

1. tinhtinh_l

tinhtinh_l Well-Known Member

Thích đã nhận:
    927
    kính chào các sư phụ cu cò trên diễn đàn,em là người mới tập tành chơi cu thôi,lâu nay lên diễn đàn đọc được những bài viết tâm huyết của các sư phụ ít nhiều cũng tiếp thu được chút ít kiến thức cu cò ,xin chân thành cảm ơn các sư phụ đã có những bài viết rất bổ ích cho những người mới chơi như em.cảm ơn các bác lộc ct,bác trọng nguyên,phiomon,đặc biệt bác bảo_học trò mê cu có những phóng sự và hình ảnh em xem mà thèm nhỏ dãi hic hic.vì mới chơi kiến thức hạn hẹp nên 2 lần mua mồi đều bị lừa tốn gần chục cục ,mồi thì bỏ bổi ,mổi lần đi đánh tức ói máu.

2. tinhtinh_l

Thích đã nhận:
    927
    em có con bổi nổi định nhờ các sư phụ xem giúp nhưng em không biết úp ảnh lên,tiếc thật

3. thaomai

thaomai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    216
    Ói máu nhiều lần thì mới thành củ thủ được bạn nhé, không riêng gì môn cu cò này, các môn khác đều lắm công phu và trả học phí nhiều thì mới ok, quan trọng là lòng đam mê của bạn đến đâu thôi.

minh vũ, hahai, tinhtinh_l and 4 others like this.
  4. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Quan trọng là dòng chữ màu đỏ này bạn Tinhtinh ui...
    Bạn đã nghe nói Gác cu (thậm chí cả chơi Cu) là liệt vào dạng "Tứ Đại Ngu" chưa ?
    Chúc bạn sớm sáng suốt tìm lối đi cho mình.
    Cảm ơn cụ Thaomai đã hướng đạo.

Last edited: 1/4/14
  5. tinhtinh_l

Thích đã nhận:
    927
    cám ơn các sư phụ chỉ dẫn,hai con mồi cùi đó hơn 2 tháng lương em đó ạ hic hic.em làm công nhân lương tháng hơn 4 tr thôi.người ta nói nó bỏ bổi là hong trị được nên em đành phóng sanh 2 em luôn rồi mà lòng đau quá.phải chi người bán có chút tâm thì em đâu có buồn thế này ạ.

6. bambangbing

bambangbing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,598
    Em nghĩ anh mới tập chơi thì nên tìm đến các anh em trên diễn đàn để ai có dư thì chia lại cho anh chơi, đó là cách tốt nhất để hạn chế bị lừa lọc đấy Bác ạ ! Cũng có khi gặp đc con chim tốt nhưng đa sỗ mua bán kg quen biết thì lừa nhau cũng nhiều....
    Em ra tiệm cũng mấy lần nhưng kg dám mua chim mắc tiền, thường chỉ mua chim 100-200k thôi !! Hôm trước gặp chú kia cùng quê nam định đang mở tiệm bán chim ở Bình Dương.. Chú ấy có 4 con nhìn nát lắm, kg chăm chút gì, em tới hỏi mua chú ấy bảo 600k, em xót tiền cũng phân vân.. Nhưng em kề vào nó gù đc 2 câu đứt gánh luôn...Em cũng khoái khoái, vì chim sáp gù thì đa số cũng nổi rồi..Năn nỉ đồng hương đồng khói vào nam làm ăn chú để em 500k cả lồng 50k nữa, chú bảo bao 1 tháng kg gáy mang trả lại, bán làm quen lấy mối thôi.... Em nghĩ ông cũng chả lừa gì mình vì con chim đó nhìn cũng khá khá... Em về cho lúa kê vào nó ăn như chết đói. Em về đến nhà thì 8h đêm, online trên AVB tí rồi mở youtube cho chim cu gáy kêu, nào ngờ em nó gáy liền, đổ luôn dây gù ...cục gru 5 phát, sướng tê luôn haha, giờ đang đi tập rồi, em mới mua 1 tháng nay, chịu gáy lắm....cũng may mắn gặp ng tốt...Lần sau ủng hộ chú đó nữa hjhj...
    Kinh nghiệm thì Bác nên tham khảo anh em nào có Gác Cu Ký Sự nhiều thì có chim bổi hoặc mồi dư cho anh em chơi cùng....hehe..
    Em cũng gặp 1 anh tên Thành, nick là thankjjk ở Đồng Nai với em luôn, Bác ấy cho em 4 con bổi, em làm chết 1, cho ông anh 1 con và nuôi 2 con, giờ đã gáy thi thoảng hehe..Bác ấy còn cho em mượn 1 cái lụp rất đẹp, nghe nói của Bác Nhật thì phải....Kg quen biết gì mà cho em nhận đủ thứ, chưa có gì báo đáp Bác ấy cả hihi..Chúc anh sớm tìm được chim hay để thỏa đam mê cu cò nhé. Thân

7. tinhtinh_l

Thích đã nhận:
    927
    em nghĩ những người mới chơi như em chắc cũng hong ít người ăn phải quả lừa như em hả các sư phụ.thôi thì rút ra bài học cho bản thân và những người mới học ngu như em vậy.vì mang nổi buồn hong biết tỏ cùng ai,tỏ với người hong mê cu họ nói mình ngu(cũng đúng) tỏ cùng các sư phụ còn nghe được lời an ủi và chỉ dẫn.cám ơn các sư phụ.chúc các sư phụ luôn vui vẽ và thắng lợi trong các lần chinh phục bổi tiếp theo.nhớ đăng hình em coi ké đỡ ghiền he he

minh vũ, thanhjjk, hahai and 4 others like this.
  8. kusoc

kusoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    E cũng giống mấy a thôi, h chim cò cũng chưa ra sao. Mua đầy mồi z mà ko đứa nào ra hồn. Biết tìm đâu h. Nuôi mấy con bổi khi nào lên thì chơi z.

minh vũ, tinhtinh_l, ancugay and 3 others like this.
  9. trongnguyendong

trongnguyendong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    chúc mừng bạn bambang gặp đc cả chim hay lẫn người bán tốt . tôi trước mới chơi cũng vậy may thì găp đc ngươi tử tế người ta chỉ dẫn cho mình . còn bị lừa là chuyện thường . học phí ở đời mà . đừng vộị nản , có niềm đam mê , cộ̣ng với chịu khó học hỏi tìm tòi , suy nghĩ tích cóp kinh nghiệm là vốn sống ở đời . lo gì ? ko thành công thì cũng thành nhân

Last edited: 9/4/14