Người mới gia nhập! mong các bác thông cảm!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi connhong, 24/9/05.

1. connhong

connhong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác làm ơn cho em hỏi: nếu như em muốn nhờ các bác chỉ bảo kinh nghiệm thì em phải vào mục nào của diễn đàn, để đưa câu hỏi lên ? Cảm ơn các bác lắm lắm!

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Mỗi một diễn đàn đều có mục rất rõ về Hướng dẫn hỏi đáp kinh nghiệm, mỗi người hỏi vấn đề liên quan lĩnh vực nào thì vào đó hỏi, cụ thể:
    Hướng dẫn hỏi đáp chung cho diễn đàn
    Hỏi đáp cho lĩnh vực bể thuỷ sinh
    Hỏi đáp chuyên lĩnh vực cá cảnh
    Hỏi đáp chuyên lĩnh vực chim cảnh

3. Khanh78

Khanh78 Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào các bác, sở thích nuôi cá của em đã có từ hồi còn bé, nhưng đến nay nó mới có điều kiện để phát triển. Hiện nay em đang muốn làm một bể thủy sinh vậy mong các bác hãy chỉ dẫn cho em từng bước làm bể nhé!
    Mong nhận được chỉ dẫn như mong mẹ đi chợ về.

4. longtong

longtong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Lòng tong tui là thành viên mới ti toe, tuân thủ đầy đủ các qui định diễn đàn nhào zvô đọc phần cho newbie trước mà chả thấy cái link nào đúng. Nhờ các mods xem lại tí, chứ không hỏi bậy bạ, các mods bắt Lòng tong kho tiêu là ... tiêu lun đó.:laughing:

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,460
    Cám ơn bạn, link đã được sửa, chúc bạn vui vẻ...............

6. dtl290

dtl290 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu tài khoản bị khóa, hoặc chưa kích hoạt thì làm sao đây?

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Sẽ bị thử thách 1 thời gian, các bài viết của bạn có tính xây dựng thì lại OK ngay mà.

8. pin

pin New Member

Thích đã nhận:
    0
    làm sao tôi gửi bài vết của mình?và khi muốn xem thì phải vào đâu để tìm

9. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Các bài viết của bạn sẽ được kiểm duyệt ban đầu, sau 5 đến 10 bài pót có tính xây dựng thì bài viết của bạn sẽ hiện nên.

10. sucsong_HN

sucsong_HN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bác GHT đừng dọa anh em mới không họ sợ bác đau tim bác mất đường sữa cầm đi tham đóhihiihihihihii

11. anchor

anchor Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà, rất vui được gặp mọi người

Mình cũng là thành viên mới, vào diễn đàn mới biết thế nào mới là các cao thủ nhà ta và học được rất nhiều điều, nhất là ko bị mấy cửa hàng buôn bán cây cá cảnh bên ngoài nó "kứa" cổ, hì hì.

12. vanloi

vanloi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi có câu hỏi giống như bạn dtl290 , là lính mới toanh , mê cá cảnh , tham gia diễn đàn để làm cầu nối cùng nhau chia sẻ những hiểu biết kinh nghiệm , để có thêm những người bạn cùng sở thích . Sao lại bị thử thách ........

13. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Các câu hỏi của bạn cũng là thắc mắc của rất nhiều người mới ra nhập, đại đa số các thành viên mới ra nhập 4r ABV đều có những mục đích tốt đẹp, với cùng sự đam mê chung là thú chơi chim, cây, cá. Nhưng cũng có 1 số ít bạn ra nhập 4r với mục đích chọc phá, gây gổ... những người như vậy thì BQT phải ra tay, chính vì lý do đó nên tất cả các thành viên mới đều bị xét duyệt bài viết. Có những thành viên đăng ký xong viết có 1 vài bài là không còn phải kiểm duyệt nữa, nhưng có thành viên tham gia rất lâu rồi nhưng cũng vẫn cứ bị kiểm duyệt. Điều này không ai muốn, nhưng cực chẳng đã mới phải làm như vậy, mong các bạn thông cảm.

14. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hì hì... bạn dùng từ thử thách nghe nặng nề quá... Thực ra là BQT chỉ muốn theo dõi 10 bài viết đầu tiên của thành viên mới để biết chắc rằng các bài viết ấy có đi đúng nội dung chủ đề, post đúng chỗ và không vi phạm các qui định của DĐ không thôi chứ đâu có ý thử thách gì đâu bạn ạ. Đây cũng là giai đoạn để các bạn mới chưa quen sử dụng Rum tìm hiểu thêm cách sử dụng và khai thác Rum cách hiệu quả hơn thôi. Cứ vô tư đi bạn nhé!

15. Raymond

Raymond Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho hỏi về cách PM.VD Raymond muốn PM cho anh Codai hoặc Mig29 thì làm sao đây? (Đừng cười Raymond nha, hơi bị ngố về cái khỏan IT nì! Mong nhận được trả lời sớm

16. ThanhViệt

ThanhViệt Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi cũng không biết phải làm sao để post bài lên được

Tôi là thành viên mới, nhưng tìm mãi không biết làm sao để gửi câu hỏi hay tham gia vào diễn đàn được~X( .
    Gửi gâp cho tôi hướng dẫn nhé.
    Many thanks

17. anhcoyeuhabuon

anhcoyeuhabuon Active Member

Thích đã nhận:
    3
    sốt ruột với mấy bác thành viên mới này quá đovj thì không chịu đọc cứ làm phiền các mod:laughing:

18. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    ThanhViệt: Bạn đã gửi bài được rồi đấy thôi. Ở đây hay các room khác trong diễn đàn cũng như nhau. Muốn gởi chủ đề mới thì nhìn lên góc trái màn hình, có nút "chủ đề mới" là xong.

19. bigchicken

bigchicken Member

Thích đã nhận:
    0
    10 bài, thật sự là khó khăn cho new mem.
    Chẳng hạn như tui là new mem, vô diễn đàn là bởi gặp 1 số vấn đề trục trặc cần giúp đỡ, vậy nhưng ko đủ mười bài. Giờ chạy lung tung để spam thì mod cũng đâu có cho đăng. Vậy là chết dí và có khi lúc hỏi được thì cũng cá hay chim cũng tẻo mất rồi. Mà chủ đề tôi gửi qua 1 hôm vẫn ko thấy được duyệt, mod ít on hay là do lỗi diễn đàn?? !.!

Tui chưa edit được, tui xin hỏi là mỗi 1 box thì việc duyệt bài là do mod của box đó duyệt hay bất kì mod nào cũng có quyền. và nếu mod của 1 box lâu lâu mới on thì có cách nào giải quyết ko ?? Có box nào tạm cho spam để được 10 bài ko?

20. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn xem lại máy tính hay mạng của bạn xem có gì trục trặc không, số bài viết của Bạn đăng hiện tại chỉ có 2 bài viết và được duyệt rất nhanh đó, mình chưa bao giờ thấy bài của new mem nào để quá 6h đâu bạn à.Thông thường bài viết được kiểm duyệt 1h/ 1lần.
    Việc kiểm duyệt bao nhiêu bài viết là do BQT Diễn đàn, có những Thành viên chỉ sau 2-3 bài viết đã không phải kiểm duyệt, còn lại có thành viên thì số bài viết rất cao rồi nhưng vẫn phải kiểm duyệt, chúng tôi dựa vào chất lượng bài viết để làm tiêu chí đánh giá, làm sao cho diễn đàn thực sự là sân chơi bổ ích của tất cả mọi người.
    Chú ý: Các Mem mới nên nên tìm hiểu xem vấn đề mình định hỏi đã có sẵn trên 4r chưa. Nếu chủ đề bạn hỏi đã có nhiều trên 4r thì bài viết cũng rất ít người trả lời bạn à, thành viên nào nhớ địa chỉ đường link thì họ sẽ linhk cho người hỏi, còn không thì nên tìm đọc các chủ đề tương tự là nhanh nhất.
    Chúc bạn có nhiều niềm vui tại diễn đàn ABV.