Người mới nuôi cá cần dc sự giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khanhhq2k8, 20/3/08.

1. khanhhq2k8

khanhhq2k8 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn có kinh nghiệm ơi cho mình hỏi cái này nè, chả la mình mới tập chơi cá LH va mình mới mua 1 con KC PLT dc hơn 1 tuần nay. Nhưng con cá của mình nó cứ bị nổi sọc đen lam mình thấy bất an quá~X(, không chỉ có thế, đuôi nó có nổi 1 vòng viền trắng và cái rìa vây thì đen. Mình ra ngoài tiệm hỏi thì ông chủ tiệm bảo là nó sẽ lột nên mới như vậy. ko bít ổng nói vậy có đúng hok hả các bạn, hay là con cá của mình nó đang bị bệnh? mà nếu nó lột thiệt thì nó sẽ ra sao. Xin đợi câu trả lời của các bạn.Cảm ơn các bạn trước:D.

2. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    sọc đen như thế nào? sọc hiện rõ hay mờ. Rõ là nấm mờ là tại cá sung. Còn cái kia thì mình kô biết

3. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    post hình lên là biết ngay thôi mà, nhưng có lẽ cá mới về nên còn nhát>>nổi sọc đen, còn rìa vây bụng thường có màu đen là bình thường thôi bạn

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn đừng mở đèn và hạn chế người qua lại. Cá bạn đang bị sốc vì thay đổi chỗ ở. Cho ăn ít hoặc bỏ đói 1 - 2 ngày đi cho cá sung lại. Nước bạn bỏ muối hơi nhiều cũng ảnh hưởng đến màu sắc của cá. Chúc cá bạn mau đẹp trở lại.

5. khanhhq2k8

khanhhq2k8 Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó nổi cái viền trắng trong ở vây đuôi mà chứ vây bụng nào. Mà sọc trên người nó nhìn cũng rõ lắm, em đang lo chẳng bít nó có bị bệnh gì không nữa, chán ghê mới con cá đầu tay mà đã thế này rùi~X(~X(.

6. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đừng nản chí chứ bạn, đường còn dài mà, tình trạng đó không sao đâu bỏ đói nó vài hôm, kiểm tra lại độ pH nước, tăng nhiệt độ nước lên 30 độ, cho multivitamine vào theo tỷ lệ cho cá bớt tress chậm thay nước một chút nhé.

7. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu thấy lo thì bạn nên post hình lên các bạn khác mới chỉ cho bạn được. Cố lên bạn nhé.

8. ntuananh

ntuananh Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá còn bị sốc trong wá trình vận chuyển thôi mà. Bình tĩnh đi bạn

9. ledinhtai

ledinhtai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn mới mua về nên bị lạ hồ đó thôi, những triệu chứng như bạn nói rồi sẽ hết thôi.

10. rombios

rombios Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn có cho muối vào hồ ko vậy??? muối mà nhiều quá thì nó cũng có hiện tượng đấy hay sao đó (nghe "người ta" nói hihihi) bạn xem lại xem.

11. Kid_Kute

Kid_Kute Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc cá chưa quen chổ ở mới , bạn thử để 1 vài con cá chép mồi vô thử đi