Người Mới Rất Cần Mọi Người Giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm' bắt đầu bởi nghiamac, 31/7/12.

1. nghiamac

nghiamac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Chào toàn thể Anh chị em.
    Mình mới chơi và biết đến Thủy Sinh được hơn 1 Tháng. Về phần cứng mình đã chuẩn bị song hết roài. Chỉ thiếu mỗi cái bể kính thôi , hôm nay làm topic này mong mọi người tư vấn và cho mình một vài kinh nghiêm.
    1- Mình định tự dán 90*45 kính 8ly nhưng chưa biết giá cụ thể kính và công mài kính hết bao tiền (Kính Việt - Nhật). Mình cũng đã tham khảo 1 cửa hàng người ta báo giá họ báo 400K. ai biết địa chỉ nào bán kính cho mình xin địa chỉ cụ thế, Nhà mình ơ Hà Đông gần viện 103
    2- Vẫn đề nữa là nếu mài siết cạnh thì mài bao nhiêu ly mình đang đề xuất là 1-1.5ly?? và tất cả các tấm kính đề mài hết hay một số vị trí ???
    3- Cái cuối cùng là mua keo loại nào chuyên dùng để dán kính. vì thị trường giờ nhiều lắm, mua nhầm về dán linh tinh thì chết :D
    Rất mong mọi người giúp đỡ. Thank.

2. Bi_Bo

Bi_Bo Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác nên để tiêu đề cụ thể để anh em giúp dễ hơn. :)
    Về Kính thì bác chạy ra khu em ( Văn Điển ) Có mấy cái xưởng kính to đùng. Giá kính và mài siết sẽ rẻ hơn mấy hàng nhôm kính.
    Về mài siết thì bác nên chọn mài 1,5mm để keo bám tốt hơn.
    Về keo thì thấy mấy anh em trên này hay dùng loại Apolo A300. Em thì vừa dán 1 cái bằng A200. Cũng chưa biết có bền ko nhưng thấy keo cũng dai lắm. Đổ nước thử rồi chưa thấy sao. :D
    A500 thì ko nên dùng vì bở hơn, độ bám ko cao. ( em đã thử thực tế vì nhà bán keo A500 :D )

3. hoangdanAQ

hoangdanAQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Kích thước như bạn nói theo tôi nên làm kính 10ly cho yên tâm.bể tôi cũng kích thước như của bạn và làm kính 8 ly nhưng khi cho đầy nước vào thì nhìn kính hơi cong..ghê lắm bạn ơi

4. hieubind

hieubind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    bể 90 mà tiền kính hết 400k là rẻ rồi đấy bạn ạ :) bể mình 1m3 x 70 x60 tiền kính 1tr2 full 10 ly + mài xiết cạnh.Mài xiết cạnh 10k/1m dài ko phải m2 nhé.mình mài đoạn nào thì bảo người ta mài đoạn đó thôi.Keo dán thì A300 là ok rồi bạn ạ