NGƯỜI MỚI TẬP CHƠI, XIN ĐƯỢC THỈNH GIÁO ! ! !

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi quocthinh05, 13/5/08.

1. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Mình đang muốn nâng cấp chơi High Back, nhưng thị trường quá nhiếu chủng loại ( do nhiều trại cung cấp ) nên quá phân vân. Hôm nay xin mạn phép mượn diễn đàn và làm phiền Anh em thâm niên có kinh nghiệm chỉ giúp :
    * High Back RTG thì mình đã biết đó là loại Cao lưng Kim long hồng vỹ, thế còn High Back spreme là loại gì và khi phát triển nét đẹp nó có thể so sánh được với Cao lưng không ?
    * Còn Panda gold spreme là loại gì nữa và đẳng cấp sẽ ra sao khi đã phát triển ? ( Chỉ nghe người bán nói đây là Cao lưng do trại Panda cung cấp )
    Hiện giờ, vì các loại Spreme mình đang muốn tìm hiểu này còn quá nhỏ ( chỉ khoảng 10cm nên chẳng đánh giá được gì cả )
    Rất mong sự chỉ giáo của Huynh đệ gần xa để mình không phải phí công nuôi dưỡng "các em chân dài" này. Xin cảm ơn rất nhiều ! ! !

2. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    Mọi chuyện phải làm phiền đến anh Mạnh Long để giúp cho bạn quocthinh05,vì anh là chuyên gia kinh doanh các loại cá rồng chắc anh sẽ có câu trã lời chính xác nhất.Anh Long nhĩ.

3. quocthinh05

quocthinh05 Active Member

Thích đã nhận:
    15
    Mình đang muốn nâng cấp chơi High Back, nhưng thị trường quá nhiếu chủng loại ( do nhiều trại cung cấp ) nên quá phân vân. Hôm nay xin mạn phép mượn diễn đàn và làm phiền Anh em thâm niên có kinh nghiệm chỉ giúp :
    * High Back RTG thì mình đã biết đó là loại Cao lưng Kim long hồng vỹ, thế còn High Back spreme là loại gì và khi phát triển nét đẹp nó có thể so sánh được với Cao lưng không ?
    * Còn Panda gold spreme là loại gì nữa và đẳng cấp sẽ ra sao khi đã phát triển ? ( Chỉ nghe người bán nói đây là Cao lưng do trại Panda cung cấp )
    Hiện giờ, vì các loại Spreme mình đang muốn tìm hiểu này còn quá nhỏ ( chỉ khoảng 10cm nên chẳng đánh giá được gì cả )
    Rất mong sự chỉ giáo của Huynh đệ gần xa để mình không phải phí công nuôi dưỡng "các em chân dài" này. Xin cảm ơn rất nhiều ! ! !

4. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    bạn nên tham khảo tại các bài của diễn đàn hay tại tiệm cá Hồng ANh

5. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn có thể tham khảo em Panda gold Supreme trong mục " cá rồng của Clearboy" của mình để biết thêm về chất lượng.
    Trại cá Panda là một trại cá lớn và khá nổi tiếng về dòng cá chất lượng cao (mấy em X back của trại này thì đúng là number one) nhưng trại nào cũng đều có cá chất lượng cao, TB và thấp.

Nếu muốn mua cá thì nên chọn cửa hàng có uy tín, họ sẽ bán cho bạn chú cá chất lượng đúng với số tiền bạn bỏ ra chứ đừng nên chọn cửa hàng không uy tín thì bạn dễ bị lừa đấy.

Cá rồng HB có nhiều mức chất lượng khác nhau giá từ 4tr2 đến 10tr, cá càng mắc tiền thì chất lượng càng cao. Khả năng mua cá rẻ tiền mà được chất lượng cao thì rất hiếm.

6. NganLongBH

NganLongBH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh Long đang đi HN rồi, theo mình thì bạn tìm hiểu trên diễn đàn cũng có nhưng thông tin nay rồi.

Last edited by a moderator: 14/5/08
  7. NganLongBH

NganLongBH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy là tiền nào của đó, bạn cleaboy mua cá ở đâu vậy?

8. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    RTG Supreme,highback Supreme là loại lai giữa kim long quá bối và kim long hồng vỹ.loại này vảy sẽ leo cao và ánh kim vàng của viền vảy sẽ rõ nét hơn do thừa hưởng gen từ klqb.Panda gold Supreme cũng là 1 loại lai như vậy,nhưng do tại Panda ép đẻ.Panda từ lâu đã là 1 trại nổi tiếng với những chú quá bối và cao lưng ,tên cá của họ gắn liền với tên trại đã trở thành 1 thương hiệu.ví dụ:panda Crossback,Panda gold,Panda gold Supreme,Panda Red.....bạn có thể tham khảo các tài liệu trên diễn đàn đã có từ trước,chúc bạn tìm được chú cá ưng ý

9. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá này mình lấy lại của anh bạn mua trực tiếp bên Sing luôn.
    Bạn có thể tham khảo thông tin về trại cá này trên web http://web.singnet.com.sg/~tskan/

Giá chú cá này cao hơn mức TB một chút, nhưng mua trực tiếp nên khó nói về giá so với giá các loại cá đang bán ơ VN.