Người mới tập chơi !

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi TuanDat_M, 9/11/13.

1. TuanDat_M

TuanDat_M Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Các a cho em hỏi là e mmoi71 tập chơi ! hồ cũng 60x40x40 thoy ! mà em muốn chơi kiểu đơn giản giống trên google ! là :
    nền nham thạch +cát muối tiêu hột to trộn với 1 ít cát xây dựng (có cần ko ạ )
    cây thì các a tư vấn cho em là nên chọn loại cây nào dễ trồng .em tính trồng chân trâu nhưng không bik giữa NHẬT VÀ CUBA nên chọn loại nào
    Đèn thì 1 đèn đôi philip ko bik mấy k ! (có nền thay 2 cái bóng của nó thành đèn thuỷ sinh ko )
    Lọc chế DIY HVT ! nhưng nó bị mát hút nước dc 1 chút thì nó hết hút nữa ! mặc dù em đã gắn van xã khí !
    C02 chế bột mì +đường +men rượu ! :laughing::laughing: .thanks các a

2. caymotcu

caymotcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Đèn của bạn như thế thì chỉ trồng dương xỉ, ráy, lưỡi mèo thôi, mấy loại nhìn đơn giản trên google nhưng nan giải đấy, nên tìm hiểu kỹ va đầu tư chuyên nghiệp để tránh thiệt hại không đáng có. Chúc bạn sớm đạt ý nguyện.

3. TuanDat_M

Thích đã nhận:
    10
    thanks bác ! muốn trồng chân trâu thì phải chơi đèn gì và thiệt hại bn ! thanks bác !

4. caymotcu

caymotcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Bình thường thì 4 bóng T5HO, 39w/b kết hợp 2 loại trắng và trắng ấm 2x 10000K +2 x 6500K. Khác thường thì chơi 6 bóng cây sẽ bò sát nền và mọc dày kèm rêu hại, nền có thể dùng ADA full hoặc kết hợp nền trộn. Thiệt hại cho vụ đèn, nền này tầm 2500k. Đỉnh cao của đồ chế là đồ xịn, đầu tư biết kết hợp đồ xịn và đồ chế thì gọi là đầu tư khéo léo.

5. TuanDat_M

Thích đã nhận:
    10
    Thanks a ! hồ 60 chắc chơi 4 bóng thoy ! mà đèn mua thì tới 300k 1 bộ đèn đơn 60cm lận ko choi nổi ! nền thì e ko bik ADA mua ở đâu trên tphcm q12 .
    chơi nền RH hoặc nham thạch cát xây dựng cát trắng thoy
    hjhjhjh !
    THANKS