người mới vào nghề xin các bcs chỉ giùm

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi chunghieupro, 1/10/08.

1. chunghieupro

chunghieupro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    các bác cho em hỏi cu gáy có cho tắm ko ạ , em thây trên diễn đàn chưa có ai đề cập tới vấn đề này?

XIn cảm ơn !
    <!-- / message -->

2. cukhoai

cukhoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cu gáy không cần tắm đâu bạn ah, chỉ cần thỉnh thoảng bạn hạ thổ cho chúng ăn sỏi, đất, nhặt giun, dế thôi. Mà bạn ở phố nào đấy, có địa chỉ đi để thỉnh thoảng anh em giao lưu.

3. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Nếu chim để trong nhà lâu quá thì bạn cũng nên cho chim "Tắm Nắng". Tắm nắng để cho chim phơi cánh phơi lông!!!

4. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Nếu như thời tiết mùa hè nóng bức thì bác cũng có thể tắm cho chim,lưu ý là không nên tắm quá lâu.Cách tắm:Bác có thể dùng bình phun nước(loại dùng để tưới hoa) để phun nước vào chim,hoặc bác đặt lồng chim gần vòi nước để vòi nước chảy nhỏ để cho tia nước bắn lên chim sẽ tắm được.chúc bác vui!
    Thân!

5. hoangmozi

hoangmozi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    258
    bác nấu nồi nước cho ...sôi lên. rùi đưa em nó vào tắm. thêm 500 đồng tiền rượu nữa là ok.

6. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Theo ý kiến riêng tôi ngoài phơi nắng, hạ thổ, tắm nước nguội và nước sôi :laughing: như ý kiến của các bác thì tại sao bạn lại không cho chim tắm cát nhỉ. Trước kia mình nuôi bồ cầu, gà cảnh thường để thêm 1 khoảng chống chứa cát để cho chúng tắm. Trộn 50% cát đen với 50 % cát vàng, phơi khô rồi để vào chậu hoặc khay để cho chim tắm.