người mới xin chỉ giáo về cá 7 màu bắt ngoài ao tự nhiên

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi thangchay, 8/7/14.

1. thangchay

thangchay New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác. như tiêu đề thì e lập pic này để xin các bác vài ý kiến. cụ thể là em có xúc được 1 bầy cá 7 màu ngoài ao(cá này tự có không ai thả ở đó cả). nên em đang phân vân là không biết nuôi cả bầy vậy có nên không? và nuôi có khó không? hay là tìm mua cá đã lai rồi. hiện em đang nuôi trong lu thôi chưa có thời gian để làm bể? và sau 1 tháng đã được 1 bầy cá con khoảng 40 baby :D. mong các bác dành ít thời gian quý báu cho em chút ý kiến :x. xin chân thành cảm ơn các bác trước. (hình thì em chưa có chụp vì cái lu nhỏ quá mà các bé 7 màu cứ thấy người là lặn mất tiu)

2. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    Bảy màu ngoài thiên nhiên ao hồ cũng đẹp lắm mà bác ....
    Trước kia mình toàn nuôi bảy màu hớt ngoài sông gần nhà thôi mà .... cá tự nhiên ngoài thiên nhiên cũng đẹp lắm mà, nhiều con có những hoa văn và màu sắc tuyệt vời lắm ....

thangchay thích bài này.
  3. thangchay

thangchay New Member

Thích đã nhận:
    0
    thank bác nhiều nhoa. vậy thì em sẽ xem xét xây cho bầy cá 1 cài hồ nho nhỏ :)

4. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    Oài giờ ngắm ra mới thấy bác tận hcm lận ....
    Tưởng bác ở hà nội đang tính hẹn hò giao lưu một tý .... vì nhà giờ cũng có một lũ cá con có thể chia lại cho anh em rồi .... vấn đề là giờ vẫn còn bé quá đâm ra hiện giờ có chia lại thì chắc cũng không mấy anh em nhận ...........................được cái lũ này sinh sản nhanh ..... mình cũng mới nuôi lại có tháng nay mà đã có cá nhỏ rồi.... cái bọn này mà bạn nuôi hồ xi măng có cây cối non bộ và rong rêu thì ... hết sảy luôn..... nhìn chỉ có nói .......... tuyệt vời .....
    Chúc bạn có bầy bảy màu đẹp ...

Last edited: 11/7/14