Người sống ở HP diễn đàn HỌA MI

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi ban luan, 6/9/08.

1. ban luan

ban luan Member

Thích đã nhận:
    7
    :devil:Em là người đam mê chơi họa mi,mi hót là chính,còn mi chọi cũng ít khi bỏ xót nhưng là đi xem thôi.Mấy anh bàn về mi hay thì chỉ có vào anh THÀNH sumo,ở trong đó tập trung rất nhiều anh tài.Em nói thật nhé,các anh cứ vào mua đi,đắt hơn 1 tí nhưng sẽ được bảo hành đấy,trông anh THÀNHsumo to béo nhưng tốt tính lắm,mua bán có độ tin cậy cao đấy.đến cửa hàng chú VINH ở chợ hàng cũng được,cháu thấy cũng niềm nở đấy.Em tâm sự thật với các anh nhé,là người tỉnh ngoài về hp làm việc rồi thích chơi chim nhưng đôi khi bị ngăn cách,đi làm việc bên qk3 về rẽ qua ch bán chim chân cầu niệm thấy có vài con chim mình thích hỏi mua đã ko được mời thì thôi lại bị chú chủ quán nhìn dò xét như là ko biết chơi chim và ko có tiền để mua đấy.em thấy hp chỉ có 2 điểm trên em được bạn em dẫn vào chơi là hợp lý thôi.các bác các chú các anh còn biết chỗ nào mua bán tốt ko chỉ em với.em cám ơn nhiều:(

KtsBim thích bài này.
  2. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    chào bạn nhà ông chân cầu niệm có biết gì về chim đâu bạn, theo bạn nói là đúng đấy anh tài chơi họa my hay bất cứ loài chim loài thì cứ vào anh thành sumo nhé nhiều chim cũng hay va trong đó nhiều anh tài lắm. Còn cái ông chân cầu niêm nếu mồm to về loại chim gì thì ông cứ bảo thích chọi my thì mang đến nhà là sợ ngay. Không biết thì mồm mới to bạn gì ah, không thèm chấp

KtsBim thích bài này.
  3. kingofdevil

kingofdevil Member

Thích đã nhận:
    8
    Thằng cha ở chân cầu Niệm chỉ có mấy con chòe và mấy con Sơn ca vớ vẩn thôi mà giá hét đắt lòi ra. Còn Thành Sumo mà các bác đề cập đến địa chỉ ở đâu vậy?

KtsBim thích bài này.
  4. minhhp2002

Thích đã nhận:
    252
    Bạn vào ngõ chợ cột đèn hỏi thành summo ai cũng biết, anh em hội họa my hay chơi ở đó lắm bạn ah. Vào để học hỏi kinh nghiệm của các cao thủ .

KtsBim thích bài này.
  5. vananhbn

vananhbn Member

Thích đã nhận:
    7
    Các bác nói đến cửa hàng ở chân cầu Niệm là bên đường TNH gần bến xe Niệm Nghĩa hay là bên kia cầu thuộc Kiến An, em cũng hay qua cửa hàng gần bến xe mua đồ ở đó, có gì thông tin giúp nhé để mọi người đỡ bị loè. Mà hình như cửa hàng ở gần bến xe là của 1 anh trong hội khuyên HP thì phải, thấy anh ấy hay làm trọng tài.

KtsBim thích bài này.
  6. minhhp2002

Thích đã nhận:
    252
    Ông ấy là ông Bảo trong ban lãnh đạo CLB chim vành khuyên HP đó, nhà ông này nhiều chim hay lắm, ông này là cao thủ bẫy sơn ca đó. Nhà gần bến xe Niêm Nghĩa nhà may quần áo. ông này làm mồi thì phê lắm chim ăn rất đảm bảo.

KtsBim thích bài này.