nguyên liêu lọc

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi mai-thanh-dung, 19/11/10.

1. mai-thanh-dung

mai-thanh-dung Active Member

Thích đã nhận:
    34
    Mình đang sử dụng lọc atman 3338 , định thay vật liệu lọc là Subtract pro , vậy mấy bác góp ý dùm cần phải cần bao nhiêu lít mới đủ , hay phải bỏ đày cả 3 ngăn của máy lọc ( hồ mình nuôi tép ong ) .thk:blushing::blushing::blushing:

2. longk

longk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    655
    bỏ đầy 3 ngăn luôn pác ạ, nếu kinh phí eo hẹp thì bỏ 2 ngăn, 1 ngăn dùng bông mỏng cũng được, mà đã dùng subtract pro thì đầu tư luôn cái eiheim đi pác, sao còn dùng atman làm chi :D

mai-thanh-dung thích bài này.
  3. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Thêm luôn cái lọc phụ nữa cho nhiều vật liệu lọc nữa bạn ạ .

mai-thanh-dung thích bài này.
  4. mai-thanh-dung

Thích đã nhận:
    34
    Kinh phí hơi eo hẹp , giả lại mình nghỉ , quan trọng là chất lượng lọc thôi , atman mình s/d 1-2 có thể thay bẳng lọc khác , tiền mua eiheim để dành mua tép hơp lý hơn , cám ơn sự góp ý của bạn ,

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:48 PM ----------

Đọc trên d/đ biết bạn có dư chiller 300a , bạn có bán kô , nếu bán thì bao nhiêu , mình ở sg , thk

5. longk

longk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    655
    pác có nhầm không, em chưa bao giờ được sở hữu cái chiller nào :)

cá nhân em thì không thích xài atman lắm, vì sau vài năm sử dụng em thấy nó chỉ được cái gọn, đẹp, tiện tháo lắp chứ hiệu quả không cao :D nhất là nếu pác có ý định nuôi tép ong :D

6. mai-thanh-dung

Thích đã nhận:
    34
    vậy mình xin lổi về chiller nha , bạn nói atman hiệu quả không cao ( mình không hiểu ) có thể eiheim s/d bền hơn thôi nhưng giá thành đắc 4-5 so với atman cùng công suất , ( mình mới chơi nên hơi gà tí ) thk

7. longk

longk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    655
    hì hì, chỉ là cảm nhận của mình thôi mà, mình thấy atman dòng chảy yếu, chỗ viền ngoài của các khay lọc làm không khít nên nước đi qua các ngăn lọc không đều, thường phải dùng bông bít lại cho kín, đấy là cảm nhận của bản thân mình thôi :D

haicu? thích bài này.