nguyên nhân gáy thay lông bất thường

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi ngohoctri, 16/4/13.

1. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    em có con mồi mà sao nó cứ thay lông liên tục. xin hỏi các bác nguyên nhân và cách khắc phục xin cảm ơn

ancugay and binhbaohiem like this.
  2. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Bác ơi bất thường là thế nào? Nếu đợt rồi thay cả lông con và lông ống thì là chuyện BT, vì mưa đầu mù xuống đại đa số là rớt lông, tôi có 4 con rớt mất hai con, nay đang rớt thêm con thứ 3. chẳng biết đâu mà lần, rớt thì cho nghỉ, phong độ trở lại thì chơi tiếp.
    Theo tôi, có thể như sau: thay đổi thờ tiết, thay đổi thức ăn, thay đổi chủ, thay đổi nguồn nứoc uống, chỗ treo...tóm lại là chim bị sốc một cái gì đó.
    à mà hôm trứoc bác nói toàn chơi bồi giật lưới thế nên em mới hứa tặng bác con bổi lụp, hôm nay bác lộ ra là đang nuôi mồi, thế nên em không tặng nữa nhé. Hihi bữa nào mời bác qua quân BThanh uống ly cafe đen, điếu mèo vậy.

Last edited: 16/4/13
    ancugay, Đ_Phu, Quangiahuynh and 3 others like this.
  3. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    nói thiệt chỉ sợ bác cười chứ con mồi đó là con mồi bẹo bị thụt em mua chỉ để nghe gáy cho đỡ ghiền. thấy anh em trong diễn đàn đi đánh thấy mà ghiền
    em mua bổi giật lưới thì bao la làm mồi mời bác nhậu còn được nữa là .khi nào bác có dịp lên củ chi nhớ alo cho em nha 0903763081
    NHÀ EM NẤU RƯỢU, NUÔI GÀ
    MỜI BÁC GHÉ NHÀ MÌNH CÙNG LAI RAI
    EM THÌ CHẲNG CÓ BỔI HAY
    NẾU MÀ BÁC CÓ TẶNG EM LÀM MỒI
    EM ĐÂY LÀM LỤP ĐỜN CÒ
    TẶNG BÁC MỘT CÁI GỌI LÀ ĐỀN ƠN

http://nw8.upanh.com/b6.s36.d2

lup don cò em làm đó

ancugay, megay, Đ_Phu and 6 others like this.