Nguyệt san sân chơi mới tại nhà HuyGV

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi hoàng dương, 6/5/12.

1. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Lâu lắm rồi kể từ khi trúc lâm không còn nuôi gà nữa thì anh em CLB Gia Định hầu như ít có cơ hội gặp gỡ nhau, không phải vì TA trúc lâm không đón tiếp mà vì mọi người hơi ngại khi TA không còn nuôi gà nữa mà vẫn off ở đó.

Hôm nay đến nhà Huygv tham quan chuồng gà mới cùng mấy anh em khác nữa, mình có ý kiến thế này, nếu ai ủng hộ thì cho ý kiến nha.
    Tại sao chúng ta không tổ chức ofline tại chỗ Huygv nuôi gà nhỉ? ở đó tuy không rộng rãi như ở trúc lâm nhưng cũng không phải là chật hẹp, địa điểm thì khá là trung tâm cho mọi người xung quanh và mình nghĩ chắc bạn Huygv cũng ủng hộ anh em CLB gia định chúng ta thôi mà.

Chờ ý kiến của bạn Huygv và anh em trong câu lạc bộ nha! (nếu mà ý kiến của mình có gì sai thì đừng chém em, tội nghiệp)

2. F.TORRES

F.TORRES Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,953
    ý kiến hay đó a . em ủng hộ hai tay . nhưng chờ xem a huygv có đồng ý ko . địa điểm cũng rất lý tưởng vừa ngắm gà đẹp vừa giao lưu cùng ae

3. ước mơ 1 clb gia định như xưa rất là nhớ thời xưa 1 thời đễ nhớ clb gia định

4. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    không biết nói gì chỉ xin anh em Gia Định cùng ngồi lại đừng để chết 1 "thương hiệu" clb gà kiểng Gia Định. thân

5. martinviet

martinviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,011
    Chắc chắn là a Huy đồng ý rồi, vì mấy hôm trước a có nói với mình là muốn tổ chức lại CLB Gia Định để ae có sân chơi, nhưng có lẽ do a Huy ko vào trang sinh hoạt cộng đồng nên ko biết.

6. BENTHANH

BENTHANH Member

Thích đã nhận:
    111
    Thực tế tại Gia Định còn rất nhiều người có tâm huyết nuôi và đang sở hửu những chú gà kiểng thật đẹp, nhưng cách tổ chức của Ban điều hành CLB trước đây có nhiều vấn đề không được sự đồng thuận của đa số những bạn yêu thích gà ở khu vực, nên chưa thu hút được họ và điều quan trọng nhất là Ban chủ nhiệm không đủ niềm đam mê cũng như uy tín để quy tụ họ về. Vào thời điểm này với niềm đam mê gà kiểng tôi thấy CLB gà kiểng Gia Định tổ chức địa điểm giao lưu là cần thiết, nhưng việc làm đầu tiên là kiện toàn lại nhân sự Ban chủ nhiệm và thành viên. Xin giới thiệu những người có đủ uy tín góp phần đưa phong trào gà kiểng Gia định nói riêng và thú nuôi Gà kiểng nói chung ngày càng phát triển, như anh Tài caphe Thúy, anh Tấn Maihac, anh Châu Quận 12, anh Huy GV, anh Liêm Quận 12... Có một vài lời tâm sự cùng AE Gia Định

Last edited: 8/5/12
  7. thangmtk

thangmtk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,330
    T cũng hy vọng 1 ngày đẹp trời nào đó AE tụ họp lại giải quyết mọi vấn đề để cùng nhau hồi sinh CLB Gia Định
    Xin chúc ngày đẹp trời đó đến sớm để AE còn cùng nhau tới thi gà hàng tháng nữa chứ hihihi

8. tranhoangtq

tranhoangtq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    956
    Được vậy thì tốt quá rồi, có chổ ngồi uống cà phê lại được xem gà nữa ko gì thích bằng kaka............ lên cho ae thấy ủng hộ nè..

9. dr_marter

dr_marter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Quá ư là tuyệt khi a Huy đồng ý, "CLB Gà Tre Kiểng Tân Gia Định" đây........................................

10. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    Chưa có chợ thì vài ba người bán lâu rồi sẽ thành chợ, chưa có đường ta cứ đi hoài rồi cũng thành đường. Nếu Huygv đồng ý thì anh em có chỗ ngồi bàn luận về gà, uống trà ăn bánh. Chứ đừng có đao to búa lớn là chuyển CLB GĐ về đó. Đôi khi đao to búa lớn quá thì Huy lại ngại.

11. Azzuhuy

Azzuhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    Gia Định 1 thời hoành tráng..... phục hưng lại đi các anh ơi, còn người còn gà còn đam mê là sẽ làm đc, chúc anh em Gia Định sớm ra mắt lại clb

konec, phuongquang, CHACCADAO and 6 others like this.
  12. huygv

huygv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,269
    Buồn quá anh em nhỉ ?
    Mình không có tham vọng làm "Chánh Trị", kg ham lập đoàn này hội kia. Nhưng cũng buồn khi anh em CLB Gia Định kg có chỗ họp mặt cafe. Thôi thì anh em nào còn đam mê với con gà kiểng thì chủ nhật cứ đến nhà mình hàn huyên tâm sự chơi. Chủ nhật tuần này mình off "thử" cái các bạn nhé. Nhà mình ngay ngã tư Khu Công Nghiệp Vĩnh Lộc, QL1A, Q.12. TPHCM. Đi QL1A về hướng miền tây, qua khỏi ngã 4 An Sương tới đèn giao thông thứ 2 là ngã 4 khu công ngiệp Vĩnh Lộc. Điện thoại trước khi tới. 0907 55 55 44. Thân mời.

13. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    Hiện nay tại quận Gò Vấp có khá nhiều trạm chim ( nơi dợt chim - uống cà phê ), và một nơi lý tưởng nữa là công viên làng hoa quận Gò Vấp, các a thử hỏi xem có được đàm dạo thả gà ở đó ko, tại e thấy nhiều người dợt chim ở công viên lắm ( ngồi uóng cà phê của công viên - có ban quan lý ngồi chơi luôn nha, hjhj )

CHACCADAO, hoacuc, VY_GAKIENG and 2 others like this.
  14. martinviet

Thích đã nhận:
    1,011
    vậy thì Chủ nhật này anh em gần xa tới off ở nhà anh Huy nhé. em xin phép đến trễ nhé. chúc ngày đầu tiên off thật vui vẻ.

CHACCADAO, huygv, VY_GAKIENG and 2 others like this.
  15. utdu

utdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    Em mới tham gia diễn đàn & mới tập chơi gà, nhưng cho em ké 01 vé nhé. :)

gahocmon, CHACCADAO, huygv and 2 others like this.
  16. hoangtydo

hoangtydo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    cứ tổ chức off đi bác.....còn clb này nọ thì từ từ tính.....khi nào off đông đủ và ổn định thì mình lấy tên nào chẳng được....
    ví dụ: clb HuyGV...clb Bà Điểm..clb Sài Gòn...

Bây giờ mấy anh em hay lấy tên clb liên quan đền nhà nước...mình làm tên "Tư Nhân" đi ...hay " CLB cổ phần bán gà kiểng.." bán cổ phiếu kiếm lợi nhuận...

Đùa tí cho vui....cư` off trc đã khi nào ổn thì tính tiếp.....

Thân...

17. martinviet

Thích đã nhận:
    1,011
    Chủ nhật này anh Tỷ tiền ĐÔ nhớ mang gà đi off nhé...ngày đầu nhiều gà cho nó xôm tụ.

18. VY_GAKIENG

VY_GAKIENG Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    2,666
    Huy ơi .Vỹ thường nghe mấy học sinh nói sống thử .chứ chưa từng nghe ffo thử .cứ ffo thiệt đi Huy ơi.chúc ngày ffo đầu tiên ae có mặt đông vui .và mang theo nhiều chú gà cưng nhé .Thân

19. utdu

utdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    231
    Mỗi người tự mang theo bậu gà phải ko ạ?

martinviet, gahocmon and huygv like this.
  20. hoàng dương

Thích đã nhận:
    2,822
    Mình cũng thắc mắc cái này nha Huy ơi, không biết nhà có nhiều bội không nhỉ?

Và thắc mắc thứ hai là mở cửa từ lúc mấy giờ, nhà huy có đến 5 cổng, vậy off thử ở sân sau hay sân trước? Mình cũng đem song củ chuối qua off cho vui (chỉ cần một bội cho song củ chuối này)

Qua đây cũng cám ơn tấm lòng nhiệt tình của Huygv!

huygv, martinviet and gahocmon like this.