Nhà em có con này

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi son279, 22/5/08.

1. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nhà moa có 2 em này. Các bác xem quý tướng em nó có lên cơm cháu gi ko nhé
    Em đùi đỏ; [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Em 2:( trông như ở quảng ninh ra): [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

2. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    một em khuyên nâu và một em khuyên xanh ah em khuyên xanh lao toet ca mặt bị sứt mũi nhưng nhin em này nhìn cũng được đứng lồng lâu chưa bạn

3. NXB

NXB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    em K nâu của ban đẹp đấy nhưng líu thí lâu đấy vì k nâu nguồn gốc từ Trung Quốc di cứ đến Việt nam thôi. Còn em k xanh kia thì lông lá ghê quá không biết thay lông có ok k nhỉ?.

4. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    Hai con đó, con K nâu thì họa mắt bé quá, nhưng K nâu hót chuyện hay lắm đó.Còn con K xanh mộc, nhìn không đc đẹp lắm, chắc mộc mới đc mấy ngày thui, bạn cứ nuôi thử vài hôm xem sao, hi hi hi vọng đc con chim tốt.

5. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    con thứ 2 mộc quá, nhưng em chắn con này tiếng khá to đấy, ko biết có mau mỏ ko? em nhìn có vẻ ko mau lắm.

6. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Chiều nay thằng em trai nhà moa,được sự chỉ bảo đem chim ra ngâm rửa,tiện tay cho quả chuối tráng miệng ko đóng cửa lồng thế là chú đã trở lại thiên nhiên.Kú không chịu đựoc,tạm biệt chú chim quảng ninh(con thứ 2)Lại tìm kiếm em khác

7. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    thôi coi như bạn ko có duyên với con k đó rồi , heheheeh, tìm em khác mà yêu

8. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Nếu tình yêu vỗ cánh bay đi thì phải làm thơ ngay chớ bác miến , em khâm phục tài văn thơ của bác lắm đới . Bác làm tí văn thơ coi như là đông viên an ủi bạn ấy .

9. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Ảnh 1 và ảnh 2 thấy em khuyên ướt hai bên mi mắt . Chắc em này vừa tắm cóng xong thì chụp ảnh

10. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    cho nó uống nước bằng ống nghiệm đi bạn, làm thế nó đỡ tắm cóng sẽ tốt cho sức khỏe và đẹp hơn đấy. Thường xuyên cho nó tắm bồn đi, có điều kiện thì cho nó dùng Sunsilk siêu mượt một thời gian là đẹp liền ah:D:D:D!

11. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Sau khi chia tay TY đầu tiên của iem, iem buồn suốt tuần,,cơm không ăn chỉ uống bia cầm hơi chờ đợi phục thù em khác. Cuối tuần rồi em làm 2 chú khuyên mộc(đã qua tuyển chọn) Các bác xem quý tướng của em nó thế nào[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Em này thì khó chụp hơn nên ít hình
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

12. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Hai em khuyên mộc nhìn ngon đấy . cố gắng chăm sóc tốt . Chúc thành công

13. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi các cao thủ chơi khuyên mộc chút. Nhà e có con khuyên mộc mới nuôi. Giờ nó hay rít và kêu chẹt chẹt dài. Thế khoảng bao lâu nó mới líu ?

14. thanhnuoica

thanhnuoica Black list

Thích đã nhận:
    1
    nuoi khoảng 5 tháng mà nó không chết thì có thể nuôi được ban ạ ngoài ra phải cho ăn đồ ngon thì mới nhanh líu

15. nguyenvinhhien

nguyenvinhhien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Con K mới của bạn đẹp đấy nhìn rất có tương lai ,họa đẹp lông đẹp ,chúc bạn giữ đc phong độ của em nó .

16. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Lúc đầu iem cho ăn cám strongboy cho mau,nhưng mà bọn này ăn uống hỗn quá,mỗi em đùi đỏ là ngoan. thế là em mua cám ba vì gói màu xanh xanh cho ăn, LÀm cám thì iem ngại làm lắm mà không có thời gian,toàn xài strongboy thôi. 3 em xài strongboy 1 tháng cũng lục tốn phết các bác ạ

17. daigiachim

daigiachim Member

Thích đã nhận:
    1
    Em K ở hình 1 của bác tôi thấy đẹp lắm. Chúc mừng bác có một con chim đẹp nhiều nha.

18. son279

son279 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    các bác ạ. Tình hình là hôm rồi em cua đựoc 1 em, giấy khai sinh là đực, còn non choẹt,chưa biết hót. Body em nghĩ đựoc 6 điểm. nói chung là iem bồ kết. Lúc ở nhà chủ đó nó còn mổ tay ổng ngon lành. vậy mà về đến nhà iem nó bay toán loạn lên, nhảy lồng mà cứ như làm xiếc bám mỗi một chân vào nóc lồng . Cứ vào gần là như gà gặp cáo( tức không chịu). Các bác bảo liệu nó có hoảng loạn mà dẫn tới tử vong không?( hì hì)
    Giờ nhà iem còn mỗi chú K nâu và 1 chú K xanh,với con em mới bắt. K xanh thì mới nuôi nhưng líu rồi, nó cũng xung lắm, mỗi tội là cầm vào lồng là nhảy loạn xạ lên. Chỉ đựoc mõi chú K nâu là lắm chuyện, trưa em từ chối mọi lời mời cơm trưa chỉ để về nghe em nó chuyện( Khục Khục) Vậy mà bà bu em lại khen em nó chỉ khẹt khẹt có tức không. Đúng là phụ nữ chỉ nhìn từ nhà xuống bếp tầm nhìn xa không qua khỏi nhà( nói xấu bà bu chút)

19. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    @son279: Khuyên xanh líu thì hay rồi bạn ạ, thường là hay hơn khuyên vàng :x! Kòn cái em đực bạn mới mua đừng lo không chết được đâu , mới về lồng mới chủ mới cái gì cũng lạ em nó hoảng cũng phải , chịu khó tẩm bổ cho em nó và trùm kín lồng khoảng tuần là đâu lại vào đó ngay mà !

20. Lê Thiên Minh

Lê Thiên Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con đầu tiên nhìn qua mình thấy nó không phải chim mộc vì bộ lông đó là đã thay lông lồng rồi. còn em thứ 2 chụp ở góc độ cao nhìn xuống khó đoán nhưng mộc 100%. Hai em này được dáng đẹp em thứ nhất có vẻ mau mỏ lanh lợi còn em thứ 2 thì dáng đẹp nhìn không chuẩn lắm.. Chúc Sơn279 thành công với 2 em này. Mà mình nghe giang hồ đồn chim VK Nam định rất to không bít có đúng không vậy?? có to = khuyên Đồ Sơn không nhỉ... ??? :D