Nhà gần sông gió nhiều nuôi gà Thái có tốt ko ???

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi haicali, 7/8/11.

1. haicali

haicali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Do nhà em gần sông nên gió hơi nhiều cũng có hàng rào (tôn xi măng) để bao fủ lại liệu gió nhiều như vậy thì có nên thả chúng nó đi lòng vòng đc ko ? Mong nhận được sự chỉ giáo ???

2. trihuynh

trihuynh Guest

Được đó em nhưng em chú ý lúc sáng sớm, chiều tối, trời mưa không nên thả vì lúc đó nhiệt độ thấp + gió sẽ làm gà bị lạnh dễ sinh bệnh. Nếu trước đó gà được nuôi nhốt thì lúc mới thả gà rất ít đi xa nhưng chừng 1 tuần thì gà quen và đi lại thoải mái, chú ý đừng cho gà nòi, gà tàu... vào khu nhốt gà Thái vì chúng dễ làm gà Thái tổn thương.

3. haicali

Thích đã nhận:
    50
    ồ a đúng là hay thật. Vậy a cho e hỏi thêm vấn đề nữa là cách tắm cho mấy chú gà Thái đi anh, e mới chơi gà nên ko rành cho lắm ạh...? Vì em thấy fần lông ở cánh của nó bị dơ wá mà ko bik làm sao ??? Thanks anh

cao van thanh thích bài này.
  4. trihuynh

trihuynh Guest

Gà anh nuôi chưa tắm bao giờ, tự nó rỉa lông làm sạch. Đối với gà Thái màu không cần tắm vì khó thấy dơ. Tuy nhiên nếu em muốn tắm cho gà thì em có thể phun nước rồi lấy khăn sạch nhúng nước vắt vừa phải rồi lau, có thể dùng nước trà để lau. Đối với gà Thái nhạn hoặc chuối tuyết hãy dùng dấu gội em bé Johnsons Baby pha nước rồi dùng khăn vuốt lông sau đó xả bằng nước sạch để lông sáng trắng mà không bị hư.

5. haicali

Thích đã nhận:
    50
    thank anh. Để e tắm thử, tại lông nó màu trắng dễ thấy dơ wa...

cao van thanh thích bài này.