nhà mới cho mấy em tân châu anh em xem chơi

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi saomakyvay@, 4/1/11.

1. saomakyvay@

saomakyvay@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    em vừa làm xong nhà mới cho mấy em nó anh em xem và cho em xin ý kiến
    đây là nhà cũ của mấy em nó thấy chật quá nên xây nhà mới
    và đây là nhà mới
    và mấy em nó trong nhà mới, thấy mấy em nó khoái ở nhà mới hơn nhà cũ hihi
    và sau cùng là mấy em gà con mới nở từ ngôi nhà mới
    có chú nhóc nầy là thấy dể thương nhất
    và h6m nay em nó đc 20 ngày rồi
    anh em xem va cho em xin y kiến về cái nhà mới

2. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    chổ của Tùng chật mà cố gắng bố trí được chuồng trại như thế này là quá tốt cho mấy em nó rồi, có cần rửa phụ không anh em thành phố xuống rửa phụ cho hihi

3. conkhigia

conkhigia Member

Thích đã nhận:
    53
    Nhà mới đẹp quá anh ơi,cho nó thêm vài em vợ mới nữa đi anh,nó khoái còn hơn nữa

4. son_bui

son_bui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    594
    tuy không được rộng rãi cho lắm, nhìn mấy đôi vợ chồng hạnh phúc bên nhau thì biết chủ nó giành tình cảm thế nào rồi.Chúc mừng bạn có 1 gia đình gà tuyệt vời

5. lybinhduong

lybinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    anh tùng làm nha mới cho gà mà sau ko có mòi anh em sài gòn xuống rưa vây anh

6. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Nhà mới mà thấy gà muốn hết chổ chứa rồi A,giải tỏa xây thêm nhà cho mấy em trong máy ấp ra nữa kìa.

7. hiep mocay

hiep mocay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    Chuồng gà a Tùng nay rộng rãi và rất đẹp gà a thì quá ok.chắc bữa nào e phải chạy qua a .

8. sieunhangaco

sieunhangaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    701
    Chuồng trại rộng rãi thoáng mát nuôi gà ngon lành rồi, nhìn thích thật, chú khét con dễ thương ghê!

9. johnny-chen

johnny-chen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,685
    Nhà mới xây mà khách trọ chật ních rùi! xây thêm nữa đi anh Tùng (Theo yêu cầu của mấy em gà cưng):D

10. saomakyvay@

Thích đã nhận:
    274
    dạ em đợi anh Trí xây chuồng xong rồi làm tân gia 1 lươt luôn anh. chứ em mời mấy anh rồi anh Trí mời nữa , mấy anh chạy đi rồi chạy lại thấy tội nghiệp quá hihihihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:21 PM ----------

em nó đang đi với 3 cô vợ lận bạn sợ cưới thêm vợ nữa nó chiệu ko nỗi, tới chừng đó nó bắt chủ nó phụ là mệt lắm bạn hihi .thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:23 PM ----------

thank bạn đã có lời nhân xét rất chân tình .............

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:25 PM ----------

hihi anh Đường . em đơi anh bạn làm xong cai chuồng rôi se mời anh em (tân ) 1 bửa . hôm đó anh nhớ xuông nha , anh mà ko xuông xi poppo nghĩ chơi anh ra luôn hehehehehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:26 PM ----------

dạ gà con chuẩn bị vế nhà mới hết rồi anh , nên em cung ko cần phai xây thêm nhà cho mấy em nó . chứ mà để lại chắc ko còn chổ nhốt quá anh ơi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:31 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:29 PM ----------

hello em dzai. sao hổm nay ko qua of ga em ,có qua ghe anh chơi lúc nầy cũng hơi buôn em ơi. ah gà con em sao rồi có lớn le ko có cho anh biết để chia vui với em

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:31 PM ----------

hĩ chật cúng rồi ko còn chổ để xây thêm nưa bạn ơi , mấy em nó ở trọ vài ngày hà bạn nên cung ko cân xây thêm nữa hihi, chào bạn

quachnguyen thích bài này.
  11. Ong Chu Nho

Ong Chu Nho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    chuồng mới dẹp thật.chúc mừng anh.nhưng dường như ko có ánh lắng lọt vào hả a?chuồng gà nhà em do xây trong nhà nên thiếu ánh nắng.em định thay miếng mê ca sáng = miếng kiếng để lấy ánh nắng bên ngoài vào.anh thừ làm thế xem.thân!!!

12. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Anh Tùng ơi gà nhiều quá,chật chỗ hôn gửi về Long An em nuôi dùm cho...;);););)

13. gialong

gialong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    581
    không gian hẹp mà lại xây chuồng nhìn gọn quá a, giải phóng thêm mặt bằng nữa thì ok luôn đó anh

14. hiep mocay

hiep mocay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    Mấy tuần nay em hơi bận,nên e kô qua chung vui được ,có thể thời gian gần e sẽ qua.cám ơn a đã quan tâm ,mấy gà tơ e phát triển cũng tốt.Đàn gà anh đẹp quá.Chúc mừng ánh!!!!!!!

15. saomakyvay@

Thích đã nhận:
    274
    thank em.có ánh nắng lọt vào em ,nhưng mùa nầy mặt trời xoay qua kia nên có ít hà ,khoang thang 2 la chiếu trực tiêp luôn ,anh phải che lại bớt hihihi

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:21 PM ----------

cái nầy đc ah nha gởi mà sợ em ko nhận hihi.còn chổ nữa đâu mà phải giải phóng mặt bằng . có đc chùng 3m vuông là quý lắm rồi đó em ( nói nhỏ nghe đừng nói ai nha : XIN BÀ XÃ GẦN 3 THÁNG MỚI ĐC ĐÓ hihihi )

16. tanchaukieng

tanchaukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    chuồng làm rộng vậy là ok lắm a ơi, có gì mới kg a góp vui ae xem với,thank