Nhập môn

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi cuhobo, 5/12/11.

1. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Tình hình là em rất mê cái món gà đá này,nhưng mục đích chính không phải để đá mà vì thích cái tướng dáng oai phong và mầu sắc đa dạng của chúng.
    Chính vì thế cách đây một năm em bắt đầu tìm hiểu rồi lao vào mò mẫm,nuôi thử. Cho đến hôm nay cũng phọt phẹt ra lò được vài em do chính tay mình chọn giống.
    Tìm đọc cách chọn gà hay,cách coi vẩy nhưng đọc thì đọc,thuộc lòng đấy nhưng thực tế nó cứ thế nào ý,chẳng hiểu mô tê gì hết.
    Các bác oánh giá dùm con gà của em xem có đá đấm gì được không hay cho em nó nồi nước sôi.
    Chưa thấy em nó gáy các bác ợ.
    Bố nó là gà điều.
    Cái mặt em nó.
    Cặp cán.

Mẹ nó đây.
    Em mái cùng lứa.
    Cảm ơn các bác đã xem.

2. tugaddon

tugaddon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Gà mặt cũng đẹp,để lớn lên sổ xem chân cẳng thế nào nhé bác. Bác cho em hỏi dưới tên nick của bác là chữ "Bác cả người sung sướng " là sao vậy ạ,tại em thấy phải ghi là "Thành viên tích cực" chứ bác.

3. cuhobo

Thích đã nhận:
    9,128
    Hị hị! Em cũng đang thắc mắc như bác thui mờ. Sao bác không oánh giá dùm em tí nhỉ?

4. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Bởi vì bác ấy nhận được 6.109 lời cám ơn chỉ trong 356 chủ đề. Còn bạn là 13 lần cho 11 bài viết.
    Khác biệt là chỗ đó bạn ơi. Ráng phấn đấu đóng góp chất xám và phấn đấu sẽ được như bác ấy thôi.

cuhobo thích bài này.
  5. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    bác ấy sướng lắm bạn ạ...sáng chăm sóc chim cu gáy,gà ngoé,ngồi nhịp giò chờ mọi người đem tiền tới...trưa chiều đi cùng anh em nhậu nhẹt vui chơi...tối thì có vợ hiền iu vấu.......sướng cả người là vậy ấy

cuhobo thích bài này.
  6. pires07

pires07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    910
    nghe anh tammapn nói mà mình chảy cả nước miếng... chỉ biết: ước gì đc như bác ấy... :p

tammapn and cuhobo like this.
  7. cuhobo

Thích đã nhận:
    9,128
    Cụ Tâm này đoán mò sao mà trúng phóc zay,bữa nào rảnh ghé nhà tớ anh em mình làm ly cà phê tám chuyện cu cò,gà qué nha.sẵn bói dùm tớ mấy em gà lun nhể.

tammapn thích bài này.
  8. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Bắt quả tớm! nhiều cu thủ sang box gà mở mang học hỏi thú chơi mới. Mấy cụ chơi cu hôm nào đi đá có gà thua, tập hợp lại làm bữa tất niên cuối năm đê

cuhobo, tammapn and AIR GUN like this.
  9. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    em thì chỉ chuyên về món gà tre cụ sướng ạ...gà nòi em giải nghệ lâu roài....để bữa nào em rãnh em sẽ lên hầu bác ly cà phê về bàn chuyện cu cò,gà ngóe nhá bác.....gà bác giò dài quá...bác tuyển đâu ra hay vậy ạ.........mấy em này mà đủ 15 tháng nó đá ko thua gà mĩ bác nhễ ! ahhahahahahahahaha

cuhobo thích bài này.
  10. cuhobo

Thích đã nhận:
    9,128
    Thui chít rùi.đã lén cụ abc đi hoang tí mà bị phát hiện thía này thì bị phạt chắc,hôm nao cụ thích em gởi con mái tơ hối lộ nha cụ.
    Tớ có bít gì đâu,toàn nhờ ae cả ý mà. Mái thì được ae nhượng lại,trống thì hàng tuyển của cụ Airgun. Còn mấy em thiếu nhi do mình ép lai mầu sắc linh tinh hôm nào pót lên ae nghía dùm nha.