Nha TRang - Địa chỉ các trại cá

Thảo luận trong 'Cafe biển' bắt đầu bởi PARASUCO, 4/8/10.

1. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Mai em đi Nha Trang , hồi tháng 4 đi chỉ biết 1 chỗ lặn ngắm san hô ngoài vịnh, phảỉ đi cano ra đấy xong chỗ dịch vụ dù bay với lặn biển ở đấy mình thuê quần áo, bình oxy để lặn . Nghe nói còn chỗ nào nữa ngoài đảo , vừa tắm biển vừa ngắm san hô được luôn . Bác nào có địa chỉ cho em xin, cả mấy địa chỉ trại cá to to ở Nha TRang nữa để em vào kiếm ít đồ phục vụ niềm đam mê .

Ảnh đi trại cá sẽ post trong topic này, ai thích hàng gì ới 1 tiếng em mua chuyển ra cùng lượt .:D

Last edited: 4/8/10
  2. ComeBack

ComeBack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Ý kiến hay nè, mấy ngày nữa ComeBack cũng ra Nha Trang ở 1 tuần lễ mới về, có bác nào biết địa chỉ ngoài Nha Trang ko share lên đây luôn đi =P~, mà ko biết vận chuyển bằng cách gì nữa tại vì bình thường xe đi 8 tiếng đồng hồ mới tới lận, sợ bọn cá nó sống không nổi:-S

3. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    Mua được thì cứ bảo luôn họ đóng thùng sốp gửi máy bay cho mình là tiện nhất . Không chơi với ô tô mất công vào tận nơi mua ra nó chết thì ức lắm .

4. ComeBack

Thích đã nhận:
    7
    tại vì ComeBack có xe sẵn với nhà ngoài đó nên đi ra đi vô cũng tiện, chứ đóng thùng sốp gửi máy bay thì không biết phí có mắc không nữa, chứ nghĩ đến cảnh gấu mẹ ComeBack nhằn với HoneyBears nó càu nhàu thì nản cả chí anh hùng :laughing:

5. trungquangdo

trungquangdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    địa chỉ cho bác đây 148-đường bạch đằng-thành phố nha trang.số dt 0583500865.0935550955(linh) hoặc 133kb sơn phước tháp bà nha trang - quán ốc Long Vũ .số dt : 01266 568 500(ở đấy họ sẽ đóng thùng cả thận cho bác)

chim xanh@, PARASUCO and ComeBack like this.
  6. SG_Blue

SG_Blue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chú Mỹ: 090.820.1747, gần dinh Bảo Đại khu cầu đá...

PARASUCO thích bài này.
  7. trungquangdo

Thích đã nhận:
    9
    à quên còn một quán nữa là ở trên đường đi viện hải đương học về phía tay trái cách viện hải đương học tầm 1,5-2km (lưu ý chủ hay đi vắng nhờ người hàng xóm gọi điện cho chủ)

8. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    Đây là trại cá hay là cửa hàng bán cá nước mặn hả bạn ?

9. Rybicka

Rybicka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    Ra đảo khỉ cách đường Trần Phú khoảng 30 km có cả dịch vụ dù bay và lặn biển, tuy nhiên SH ở đây không đẹp bằng đi theo tour mua vé (hình như 50 USD / per. )

10. SG_Blue

Thích đã nhận:
    8
    Cả 2 bác ạ... 1 trong những đầu mối NT chuyển hàng cho các cửa hàng cá biển SG... bác alo đặt gì thì họ chuyển hàng cho ạ... hôm rồi e ra NT có ghé đàm đạo thì được biết lô hàng 3 con tôm y tá chuyển vào cho cửa hàng gần nhà e giá 1 chú là 80k vậy mà khi e hỏi thì 400k...

11. trungquangdo

Thích đã nhận:
    9
    cái chỗ 148 bạch đằng thì có cả trang trại (hình như trên đường nguyễn thiện thuật)còn hai chỗ kia là cửa hàng nhưng toàn là cửa hàng(em đã từng mua ở những chỗ này mấy lần nên bác cứ yên tâm về chất lượng )

12. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    Em đi kiểu này rồi nhưng những chỗ này nó bảo tồn giữ lắm, hồi tháng 4 đi chỉ lặn vu vơi với khách du lịch và bọn tây . Đang muốn tìm chỗ nào mà bọn thợ lặn nó hay khai thác để mình khai thác kèm thôi . =)) Vào đấy chắc bảo thiết kế .

13. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    Sao san hô cứng cứ cho lên bờ cái lại thâm đen , đen sì thế nhỉ . Ướp đá hay chắc phải có thuốc gì đó chứ .

14. trungquangdo

Thích đã nhận:
    9
    gì bác phải khổ thế .em thấy mấy cửa hàng ở nha trang bán có 20-30k

15. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    San hô sọ hay mấy loại san hô mềm thì đầy , những loại đấy được chuyển bằng máy bay . San hô cứng bị cấm . Mình vừa ra trại cá đặt, họ nói không chuyển bằng đường hàng không được . Cá thì rẻ bằng 1/2 so với hà nội, cúc áo thì loanh quanh 25- 30 K nhiều như nấm .

viet thai ha thích bài này.
  16. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332

Bèo thì phải .

Anh em cho hỏi con tôm này là loại gì, có nuôi được ko. Nhìn đẹp quá đang muốn mua vài con thả bể .

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:48 PM ----------

Mai đi thêm 1-2 cửa hàng nữa xem sao .

Con to đùng này là có gì vậy nhỉ, nhìn hay hay

Last edited: 5/8/10
  17. ComeBack

Thích đã nhận:
    7
    OMG nhìn ghiền quá, bác ơi, bác cho em hỏi tiệm này địa chỉ bao nhiu ở Nha Trang vậy, kiểu này cầm lòng ko nổi rồi =P~

18. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    13/1 Đường Bắc Sơn bạn ạ, trại cá này to phết . Vì mình đi mấy chỗ rồi có vẻ chỗ này to nhất .

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:06 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:03 AM ----------

148 Bạch Đằng là công ty du lịch Việt net của ông Linh aqua sáng mình vừa đi xong . Vòng mấy chỗ chưa tìm ra cửa hàng cá nước mặn . Bạn cho mình chính xác địa chỉ cửa hàng cá nước mặn với để mình qua thử . Bây giờ mình qua thử cái 133 kb ( kb là gì vậy ) sơn phước tháp bà xem sao đã .

19. SG_Blue

Thích đã nhận:
    8
    Vựa các biển này ở địa chỉ nào vậy bác PARASUCO ơi... Tks

20. PARASUCO

Thích đã nhận:
    332
    Địa chỉ 13/ 1 Đường Bắc Sơn đấy bạn .

.......................

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:44 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:05 PM ----------
    Có cá bác sĩ 10 nghìn/ con anh em có nhu cầu không , sáng mai mình chuyển ít cá ra hà nội trước, tiện đường anh em có ké thì ké . Cá thì nhiều loại kể ra không hết được . =))