Nhận biết cá lóc con?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lovesickmissyou, 25/4/06.

1. lovesickmissyou

lovesickmissyou Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghe nói, khi cho cá LH ăn cá lóc thì nó sẽ giúp đầu cá mau to hơn, nhưng ko biết hình dáng con cá lóc con như thế nào? vì cá lóc mắc hơn các loại cá khác.

ah, tự nhiên mấy con cá LH có những chấm đen trên mang là bi làm sao vật hả các bác?
    mong các bác chỉ giúp.
    cảm ơn!!

2. x.men

x.men Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi post hình lên đi mới biết được,bạn ra tiệm cá hỏi cá lóc con ng ta sẽ chỉ cho bạn biết.

3. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Ai nói với bác là ăn cá lóc con đầu sẽ to hơn vậy ,ngoài đường sáng nào ai nuôi cá la hán cũng mua đó nhưng cá của mấy người đó đầu cũng to hết đâu .Mà phải dựa vào hồ có rộng ko ,đặt thêm một miếng kiếng ,nếu chơi sang mua thêm một nàng la hán mái bỏ vào cho cá trống dợt khoảng 15phút rồi vớt ra .Đó còn phải dựa vào yếu tố di truyền của cha mẹ nó nữa .

4. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá lóc con là cá ròng ròng đó! Cá lóc con (ròng ròng) có hình dáng giống cá lóc trưởng thành, lúc nhỏ có màu đỏ sọc đen, lớn lên một chút (dài cỡ 1/2 điếu thuốc lá) thì đổi sang màu đen xám.
    Tôi có đọc trên diễn đàn này một thông tin nói rằng cá la hán ăn cá lóc con sẽ bị mất màu, bị đen (!), nhưng chưa kiểm chứng.

5. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ăn cá lóc con thì sẽ giúp cá lên đầu tốt hơn nhưng cá bắt buộc phải có đầu nha. và ngược lại sẽ làm cho cá bị đen và màu không được đẹp lắm. để cá có màu sắc tươi và đẹp thì chỉ cần cho ăn tép tươi thôi. Chúc may mắn

6. lovesickmissyou

Thích đã nhận:
    0
    wow, thì ra là vật, hèn gì con cá nhà em no bị CHẤM ĐEN trên mang, các bác nói thì em mới phát hiện ra. cảm ơn nhiều

7. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bó tay ..nuôi cá la hán mà ko biết cá lóc con là gì thì tuyi chịu.Bác cứ ra ngoài mua 1 bịch 2000 cá lóc con người ta bán đầy.Ko lẽ cá lóc cũng giả nửa sao mà hỏi cách phân biệt.Cái này giống như spam bài quá ah.

8. lovesickmissyou

Thích đã nhận:
    0
    trời, nghe giọng nói của bác cũng hơi kì, 2000n đối với bác thì hơi nhỏ, nhưng với sv nghèo như mình thì ko phải chuyện nhỏ, với lại, nếu lỡ mua lầm thì sao, mất tiền mà cá chẳng đẹp nữa. người ta gọi đó là: tiền mất CÁ xấu đi.

9. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ặc ặc chơi cá LH mà sợ tốn 2000 mua thức ăn.Vậy bác mua 500 trùng chỉ đi...cho ăn đỡ tốn tiền,còn ko thì khỏi nuôi là ko tốn gì cả.Bác dám bỏ từ 100-1tr ra mua 1 con cá LH mà ko dám bỏ 2000 ra mua thức ăn vậy bác nuôi cá làm gì.Ko lẽ vì 2000 mà người bán cá lừa bác thay cá lóc bằng cá trâm sao...nếu quả thiệt có chuyện như vậy thì 2000 của bác lớn thiệt đó...mua được cả uy tính tiệm bán cá mấy chục triệu

10. hanjie

hanjie New Member

Thích đã nhận:
    0
    batuocbongdem nói đúng đó nếu là SV nghèo ko có nổi 2000 mua cá mồi thì tốt nhất là ko nên nuôi gì hết, lo học đi

11. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo em thì mấy con cá mồi đó chẳng có ai mà gạt bác đâu,có vài k mà gạt bác thì còn gì uy tín của người ta nữa.mà bác nói bác SV nghèo à,em ko nghĩ thế đâu!SV nghèo mà mua cá king à?

12. tanvipxau

tanvipxau Member

Thích đã nhận:
    0
    bác mua tép cho cá ăn đi lên đầu mà kô bị chấm đen.

13. vuongta

vuongta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    đúng rồi đó, bạn mua tép ngoài chợ cho cá ăn là ngon ngay ý mà