Nhân chuyến về quê miền tây

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi quachnguyen, 20/1/11.

1. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    hôm thứ ba vừa rồi có dịp về quê công việc, mặc dù không có thời gian nhiều nhưng đối với dân mê gà kiểng thì khi về miền tây thì nơi này không thể bỏ qua, đó là CLB gà tre Vĩnh Long
    sau khi chạy một đoạn đường một trăm mấy chục km mệt mõi(trước đó bị bắn tốc độ ở Cai Lậy) nhưng khi tới đây sau khi rữa mặt và ngồi uống cà phê anh chủ CLB cùng nói chuyện gà quéo thì mọi sự mệt mõi hầu như biến đâu hết, và mình cũng không quên ghi lại những hình ảnh khuôn viên cũng như và chú gà tuyệt vời, tuy nhiên do chụp bằng điện thoại cùi nên mình chỉ chụp tổng thể thôi chứ không chụp từng con, anh em xem tạm
    anh em có thể vừa uống cà phê và vừa ngắm gà, ở đây có rất nhiều gà, đủ màu sắc do anh em CLB Vĩnh Long đến đây sinh hoạt và gửi lại ở những chuồng phía nằm phía dưới, trên là hồ cá
    Còn đây là phòng Víp chỉ dành cho những anh em quen biết mới được tham quan

Last edited: 20/1/11
    gadep, bisinet, DaiMT and 55 others like this.
  2. gialong

gialong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    581
    Về bản doanh của anh Liêm như vậy mà không chụp ảnh được em nào ha anh Nguyên

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:59 PM ----------

Lúc nãy chưa nhìn thấy, bg thì nhìn thấy rồi, em khét đuôi lao trắng nhìn đẹp quá. Đúng là danh bất khư truyền

quachnguyen thích bài này.
  3. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    do thời gian không cho phép nên mình không ở giao lưu được với anh em Vình Long và mình xin phép tiếp tục cuộc hành trình tiến về Cần Thơ. Mong lần sau nếu thời gian cho phép mình sẽ giao lưu với anh em sau. tuy nhiên với lòng hiếu khách anh Liêm cà phê Thiên Dung vẫn tranh thủ gửi tặng một món quà có thể nói là mình rất yêu thích. đó là chú xám khét rất cute
    rời Vĩnh Long mình về đến Cần Thơ thì có thằng em trai (Tỷ nick nguyenquocanh)tới đón về nhà chơi và mình cũng ghi vài hình ành
    mái khét râu
    trống khét sữa
    trống nọc và đàn thê thiếp
    đây là số gà con

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:43 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:22 PM ----------

sau khi nói chuyện gà qué xong anh em kéo nhau ra quán làm và ve cho mát và cũng có vài anh em ở CLB Cần Thơ cùng ghé chơi
    ngồi kế mình là Tỷ, Tuấn Râu và Khang
    và đây là phần quà Tỷ tặng mình
    ngồi lai rai chút cũng tới 5h chiều mình chia tay anh em Cần Thơ để đi tiếp thêm 10km để về tới quê (Phong Điền), tắm rữa xong tới 7h là mình bắt tay vào giải quyết việc với anh em dưới quê trên bàn tiệc tới 2h sáng, qua ngày hôm sau cả người uể oải nhưng cũng phải quay về thành phố, trên đường về mình đính ghé anh em Tiền Giang để giao lưu cùng anh Trí (trihuynh) Tùng(saomakyvay@) Hù(tanchaukieng)....và tới Long An thì gặp Quang (galongan)...tuy nhiên do trước đó mình có hẹn với cô phóng viên báo Đời Sống và Pháp Luật (định viết về cuộc thi hoa hậu gà)lúc 5h tại thành phố nên mình phải tranh thủ về cho kịp để tiếp, vì trước đó 2 ngày cô này muốn gặp rồi(cần lấy số liệu gấp)
    chuyến đi này khá thành công với mình,giải quyết xong công việc riêng, vừa có quà và được ngắm gà đẹp, cùng giao lưu với anh yêu cùng chung sở thích. cuối cùng cho mình xin cám ơn anh Liêm cùng anh em Vĩnh Long và Tỷ(nguyenquocanh) Tuấn râu, Khang....anh em Cần Thơ.
    chúc tất cả anh em năm mới Vui Vẽ,Vạn Sự Như ý....Mọi Điều Tốt Lành .THÂN

Last edited: 20/1/11
    gadep, DaiMT, KOSHI and 45 others like this.
  4. GSM_nuisap

GSM_nuisap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    330
    Hihi,hôm nay mới biết mặt a Nguyên,phong độ dử a!A Nguyên quê ở Phong Điền hả?lúc trước còn ở SG e với ông chú hay về đó mua Mai cổ.Tết a có dắt mấy cháu về thăm Ngoại kg?có về thì hú e với nhe,tết e cũng về quê!

5. HERO_GAKIENG

HERO_GAKIENG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    cùng giao lưu với anh yêu cùng chung sở thích.
    --------------------------------------------------------------------
    Câu này nghe kỳ kỳ nè Ông Râu?????????????? Lộn rùi ...khàkhà...
    Hôm nay mới biết mặt ku Tỷ ,anh em nói chuyện nhìu rùi mà chưa biết mặt nhau.
    Bữa nào đi 1 mình sợ uể oải thì hê em làm tài nha a RÂU !Nếu thích thì bay xuống ruộng lần nữa hahaha...
    A RÂU mở trại nuôi GÀ TẶNG là vừa rùi đó...

Last edited: 21/1/11
  6. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    trời wán cafe của anh Liêm đúng là hết sẩy. Vừa cá vừa gà đúng gu em lun rồi. Có dịp nhất định ghé chơi cho biết :x :x :x :x :x

7. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Mỗi lần đi miền tây về thấy thương anh Nguyên quá, đi về là phải làm thêm chuồng:laughing:, ngưỡng mộ anh ghê:x

quachnguyen and tu_gatreviet like this.
  8. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Tết này về chạy qua Vĩnh Long làm ly cà phê, sau đó xem gà đỡ nghiền!

9. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Lâu lâu trên diễn đàn lại xuất hiện một đồng hương.
    Đi công chuyện như anh Nguyên còn gì bằng, được ngắm gà đẹp, được nhậu, mà còn được tặng gà nữa.... chu choa sao mà sướng thế !!!

quachnguyen and GSM_nuisap like this.
  10. Duc Long

Duc Long Quản kê

Thích đã nhận:
    8,173
    Chưa gì a. Nguyên đã show lên hết trơn làm mất hứng thú rồi, tính lén đi VL xem nhà mới mà anh cho coi hết trơn.
    Cái quán thiết kế theo không gian mở nhìn tuyệt quá. Mừng Anh Liêm và CLB Vĩnh Long có nơi tuyệt vời để sinh hoạt.

Tien co, quachnguyen and Đ_Phu like this.
  11. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201

Last edited: 21/1/11
  12. xemgatre

xemgatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    406
    Cuối năm mà có 1 chuyến như thế này thì đã biết mấy.Ganh tị với anh QuachNguyen quá.Lần sau anh tổ chức cho anh em tham gia chiêm ngưỡng chung cho vui đi anh QuachNguyen.VL có nhiều gà đẹp quá.VL có 1 CLB như thế này đã nhỉ.

13. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    kì này tết về quê tranh thủ đi tham quan và "THĂM " mấy anh em CLB gà kiểng tiền giang,vĩnh long và cần thơ quá ! hihihihihihiih ! hi vọng có quà về ! hihhi ....ko cần tiền,ko cần bạc chỉ cần tấm lòng ^^ ! anh NGUYÊN RÂU ơi ới ! đã nhé ! chưa gì có lộc tết rùi nhé !!!!!!

14. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Hôm anh quachnguyen về CT phải không? Tiếc là đang làm việc, không đi of với anh được, hẹn gặp anh dịp khác nhe.

tammapn and quachnguyen like this.
  15. tu_gatreviet

tu_gatreviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,773
    Nhìn hoành tráng quá,cám ơn anh Nguyên đã up hình cho anh em mở mang tầm nhìn . E ước ao sao sau này khi có tuổi được như anh Nguyên bây giờ là hạnh phúc nhất rồi,được đi đây đi đó,nụ cười luôn thường trực trên môi và luôn đem lại nụ cười cho người khác.Khi nhắc đến anh là người ta liên tưởng ngay tới một anh râu gần gũi và vui vẻ với mọi người - > biều tượng mang lại may mắn....Hihihi....

16. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    Em muốn thì bây giờ vẫn làm được mà cần gì tới sau này hihi( ăn thua mình gan hà) thấy anh cười vui vậy chứ, mỗi lần đi giao lưu về là anh ghé tiệm thuốc tây mua bị bông gòn về nhét lỗ tai là xong hà kaka, còn không thì ghé chỗ nào đó làm 4- 5 lon là ok haha

tu_gatreviet thích bài này.
  17. huy_cr_cantho

huy_cr_cantho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình ở cầnn thơ . h mới bít ở vĩnh long có 1 quán càe hay như vậy . hix . bữa nào có dịp pải ghé qua mới đc

18. gatrecltg

gatrecltg Active Member

Thích đã nhận:
    75
    anh Nguyên bị bắn tốc độ ở Cai Lậy sao ko điện thoại cho em? . Khi nào về Cai Lậy đóng phạt điện em tí ae mình uống ly cà phê nha anh Nguyên.

Last edited by a moderator: 28/3/11
    FISHER-MAN and quachnguyen like this.
  19. quachnguyen

Thích đã nhận:
    8,201
    anh lưu số điện thoại em rồi,cám ơn em nhiều hôm nào anh em mình có dịp gặp cà phê, anh thích đi giao lưu ở các tỉnh là vậy đó, đi tới đâu cũng có người quen biết để có việc cần nhờ cậy cũng tốt, anh năm nỉ nó không lập biên bản, anh với nó tự xử rồi 300k đúng theo mức phạt hihi, đưa xong nó khen số xe anh Đẹp mới ghê chứ hihi

20. gatrecltg

gatrecltg Active Member

Thích đã nhận:
    75
    xe số 6789 hả anh Nguyên? ....................................................

FISHER-MAN and quachnguyen like this.