Nhạn mã dài CLB gà kiểng Vĩnh Lợi_Bạc Liêu góp vui cùng anh em!

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi Dũng_GàTre, 11/4/14.

1. Dũng_GàTre

Dũng_GàTre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Nhà có em nhạn mới chia lại của người em chơi chung CLB hôm nay góp vui cùng anh em.

Hình lúc phong độ đỉnh cao: (mượn hình này chụp lúc offline cùng CLB khoảng tháng 12/2013)=P~=P~=P~=P~=P~=P~
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Và bây giờ nhìn thê thảm vì lông mã dài quá lết phết quá dơ!
    [​IMG][​IMG]

Ké thêm em chuối lữa nọc đang thay lông nhiều nhưng cho đỗ mái luôn để mau có gà con chơi với anh em!
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Vì công việc quá bận rộn nên không có time dành cho niềm đam mê, Mong anh em bạn bè gần xa góp ý nhiệt tình để bầy gà nhà ngày càng hoàn thiện hơn.:):):):)

Vuhoi74, bachua, trungthomoc and 26 others like this.
  2. ThyTranThanh

ThyTranThanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Em này chỉ được bộ mã. Long đuôi và mặt mày thì cũng bình thường.

3. chihuong.

chihuong. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    466
    Nhạn đẹp,bộ mã khủng quá,nuôi nhạn cực lắm phải chăm sao cho lông trắng tinh rất khó .

trieuhoanglan thích bài này.
  4. tuan kiet

tuan kiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,139
    e này của HAU Bc lieu day mà , nó dã trinh làng cồn phụng rất xâất sắc , chúc mừng bạn
    kiếm e mái lớn con tí thi wa ok

5. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Hic anh em CLB Vĩnh Lợi của mình chơi gà kiểng mục đích để giải trí sau những ngày làm việc mệt nhọc và căng thẳng nhưng dạo này anh em bận nhiều việc quá nên ko ai chịu up hình gà lên hết bạn ơi! Cám ơn bạn đã ghé qua topic của mình

6. trieuhoanglan

trieuhoanglan Member

Thích đã nhận:
    31
    con nhạn này còn tơ èm mà lông lá được vậy rồi thì quả thật đáng mừng cho CLB chúng ta.

Dũng_GàTre thích bài này.
  7. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Em định không up hình rồi nhưng thấy phong trào CLB mình trầm lắng vì nguy cơ tái bùng phát cúm gia cầm H5N1 nên em góp vui để hâm nóng không khí vậy mà. Mấy anh khác như Việt, Kiệt, Duy, Hậu... Giữ nhiều gà đẹp mà im re luôn là sao ta? Định cưa bom hả gì đây?

Last edited: 12/4/14
  8. Kiet_gatre

Kiet_gatre Active Member

Thích đã nhận:
    44
    Gà anh up rồi đó vào xem đi em, coi có làm nọc được không?

9. aikin

aikin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    564
    ÔI trời! chưa thấy ai vì mã dài quá mà cắt bớt như anh. Hj, hẳn là e nó đang đổ nọc phải ko ak?

10. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Đúng rồi đó bạn aikin ơi. Mình đang cho em nó làm nhiệm vụ cao cả nên phải dọn lông hy sinh đời bố củng cố đời con. Hihi

trieuhoanglan and aikin like this.
  11. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    Hôm thi ở Cồn Phụng con nhạn này cũng rất nổi bật

12. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Gà đẹp, phong trào Bạc Liêu rất phát triển, thấy mà phát ghen, ở Hậu Giang thì tịt ngòi

13. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Phong trào ở Bạc Liêu trước đây củng phát triển khá mạnh nhưng dần mất lữa vì mốt số thành viên tham gia phong trào chủ yếu "ăn hôi" nên anh em chán nãn nghỉ chơi nhiều rồi đó bạn. Giờ còn lại số ít tâm huyết duy trì thôi.

14. phucbaclieu

phucbaclieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Minh sinh hoi ban dunggatre con nhan ma dai co phai cua cong tu bac lieu kg.co gi bo wa cho

15. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Xin chào anh phucbaclieu ghé thăm! Anh có thể nói rỏ hơn cong tu bac lieu là ai thì tui mới trả lời câu hỏi của anh!

16. phucbaclieu

phucbaclieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Dung muon biết cong tu bac lieu la ai thi dung hoi dat tan ga cho dung la biet.dat mua con nhan cua cong tu nac lieu.no la con cua ga mai a viccy ho cho ae choi đó ban

17. Dũng_GàTre

Thích đã nhận:
    60
    Chà! Gốc nó từ vicky hả a? Sao em ko biết vicky là ai hết và củng chưa từng tiếp xúc bao giờ. Có phải vicky là chủ dđ gatrevn gì đó mà chi hội gà kiểng Bạc Liêu trực thuộc ko? Anh cho tui hỏi cái này trước thì tui mới trả lời anh dc nhé: vì sao các thành viên của chi hội gà kiểng Bạc Liêu lại nghỉ up hình gà và sinh hoạt bên diễn đàn gatrevn rồi anh? Àh người tên Đạt mà anh nói nhà ở đâu và vì sao anh dám khẳng định con gà nhạn này là của Đạt mua của cong tu bac lieu gì đó? Và vì sao anh lại nói là Đạt tặng cho tui?

18. congtu-baclieu

congtu-baclieu Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào anh Dũng gà tre, em cũng có con nhạn mã dài như vậy, nhưng đã chia lại cho bạn lúc em nó 7,5 tháng tuổi, gần đây gặp lại người bạn nói đã chia lại cho một người để tặng cho anh Dũng CA hình sự BL vì vậy anh phucbaclieu mới hỏi anh như vậy. Sẳn tiện anh cho em hỏi anh có biết gốc của con nhạn này không, vì khi xưa em có rất nhiều em như vậy nên chia bớt cho các anh em chơi

19. congtu-baclieu

congtu-baclieu Member

Thích đã nhận:
    2
    Gửi anh Dũng gà tre: về câu anh hỏi sao các anh em trong Chi hội gà kiểng Bạc Liêu không úp hình lên Diễn đàn gà tre VN là vì gà trong chi hội chúng em toàn cở con nhạn của anh và anh Hungbaclieu không ah nên đưa lên có mấy thằng "ăn hôi" không được gà đẹp vào phá phách hoài nên các anh em không đưa lên thôi.

20. Việt_GàTre

Việt_GàTre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    Đề nghị:
    congtu-baclieu không nêu nghề nghiệp của thành viên CLB gà kiểng Vĩnh Lợi- Bạc Liêu nha! chơi gà vì đam mê thi không phân biệt việc làm củng như tuổi tác...!

Tôi tên Việt còn bạn congtu-baclieu tên là gì mà phải giấu tên? Các bạn vào topic của Dũng khoe gà nhìn bà con với con nhạn mã dài này với mục đích làm gì? và vì sao tên vicky gì đó tặng gà cho các bạn hỗ trợ phong trào mà các bạn lại bán gà con cho thành viên khác? Bạn có thể chứng minh bằng hình ảnh về mấy con gà mà bạn nói chung bầy với con nhạn mã dài này để anh em xem có điểm gì giống nhau chứ theo tôi xem topic khoe gà của phucbaclieu, hungbaclieu, bateo... thì mỗi con 1 màu và các loại mồng khác nhau, và con nhạn của Dũng thì không có râu và mồng dâu chập. Nếu chung bầy sao tùm lum màu, tùm lum loại mồng và đặc biệt mấy con gà thành viên bên chi hội gà kiểng Bạc Liêu khoe là có râu còn con nhạn của Dũng thì không râu vậy? mà tôi nghe đồn rằng gà bổn thì ít khi nhiều màu lông khác nhau lắm. hihi
    Nói tóm lại vicky tốt với các bạn quá sao, hỗ trợ gà cho các bạn sao các bạn lại qua dd khác khoe gà? các bạn rời bỏ dd gatrevn các bạn không sợ vicky giận sao? kkkk?

Theo tôi biết thì con nhạn mã dài này của Hậu GàtreTânChâu rồi sau này Dũng Mới bắt về đỗ mái và đã có gà con, hiện giờ Bạn Tuấn đã chia lại của Dũng đễ nuôi và đỗ mái và củng có nhiều anh em trong CLB giữ dòng gà mã dài này có gốc từ Hậu. muốn biết rõ hơn thì vào topic sinh hoạt của CLB tìm hiểu nha bạn!

Last edited: 13/5/14