Nhận thuần hóa gà rừng?

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi ganonhaugay, 25/2/13.

1. ganonhaugay

ganonhaugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    832
    CÓ anh em nào ở HCM có điều kiện chuồng trại rộng thoáng cho mình gửi con gà rừng này về thuần.VÌ mình ko có dk nên nuôi nhốt nó hoài và ko có kiên nhẫn nên cũng hơi nãn nãn, hoặc anh em nào có con nào đã thuần dạng đổi cho mình mình sẽ bù tiền xứng đáng với con gà mình đổi.Sau đây con gà rừng của mình:

Cuối cùng cho mình hỏi sao mà mấy con gà rừng này nó nhát gì mà thấy sợ, mỗi lần bắt dính nó là lông nó tự rụng tả tơi à.

2. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    Con này đang thay lông mà bác. Nhìn e nó đứng mòng mà. Gà rừng rặc là phải như vậy đó

3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    grr dù bạn có thuần như thế nào thì đặc điểm của nó vẫn rụng lông khi ôm vào người. grr ko nên đụng đến nó. con gà của bạn mình thấy có vẻ như đã bắt đầu thuần rồi, nuôi hết mùa này, qua mùa sau thay lông lại là đẹp thôi.

chotmechim, ganonhaugay and loc ct like this.
  4. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    GR rặt bẫy ở rừng về có co nhanh dạn có con rất là lâu do nhiều nguyên nhân lắm, con của bác có vẻ cứng tuổi rừng mới bắt đc nhỉ vì thấy cặp cựa khá dài...
    Nhưng theo mình con rừng của bác mọi cái đều ổn duy cái mào k đc đẹp lắm so với GR của nhiều cao thủ ở dđ...! Chơi thì nên kiếm con toàn diện hơn-ý kiến cá nhân mình là vậy, có 1 ông chơi gần nhà mình có 1con thuần gáy hay và mã đẹp lắm, toàn diện, mình qua nếu còn sẽ chup ảnh mà đổi, mình giúp...Trước tết ô ấy muốn bán mà mình k có tiền nên thôi...

mayrau9018 and ganonhaugay like this.
  5. ganonhaugay

ganonhaugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    832
    Được đó bạn, có gì chụp hình cho mình xem đi bạn, mà có đó đã thuần mình bắt lên cầm trên tay dc hả ban?

mayrau9018 thích bài này.