Nhạn tơ góp vui

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi trihuynh, 4/7/13.

1. trihuynh

trihuynh Guest

2. Linhxuu_BM

Linhxuu_BM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    455
    e này lông hình ổn đó bạn ? đc mấy tháng r? dâu râu rất cá tính ! có điều e nó bạn nuôi nhốt có vẻ bị thiếu nắng rồi đấy, tắm táp phơi nắng cho lông lá e nó mượt hết xoăn bạn nhé.

3. liemhieu

liemhieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    990
    Lâu quá a Trí mới tái xuất ,dạo này khỏe không anh ? up lên nhiều nhiều cho ae coi cho đả đi anh ...hihihi

galongan and Duc Long like this.
  4. KHÉT=KHÉT

KHÉT=KHÉT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    Tương lai lắm lắm nha anh. Một trong NGŨ THỬ nhá, nhớ up hình em nó thưỡng xuyên nhi.

galongan thích bài này.
  5. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    Lâu rồi mới thấy chú Trí post gà. Còn con nào nữa cho lên lun đi chú. 1 con xem ko đã gì hết :devil::devil::devil:

6. muss

muss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    237
    Anh Trí quá lâu mới úp hình gà nha! Con nhạn mini hả anh, khung cảnh này giờ mới thấy đó anh Trí. Dạo này còn nhiều gà không anh, úp lên cho ae xem với. Thân!

galongan thích bài này.
  7. trihuynh

trihuynh Guest

Gà được 9 tháng rồi bạn, do mình không có thời gian nên e này từ bé đên giờ hầu như chưa cho ra ngoài, chỉ 2 lần quên khóa cửa nên xổng chuồng đá với gà bên ngoài suýt hỏng mắt, đúng là chuồng thiếu nắng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:51 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:46 AM ----------

Lúc này anh không có nhiều gà đẹp để post lên em à chỉ có em này xem tàm tam. Hôm nào em và Toàn có dịp đi Mỹ Tho, alô, anh em mình uống cà phê nói chuyện chơi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:02 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:51 AM ----------

Có phải em muốn nói ngũ thử trong truyện Bao Thanh Thiên. Giờ anh thấy em nó còn nhiều điểm chưa đạt lắm, tuy nhiên anh vẫn hy vọng vì mẹ nó là gà đẹp của một người bạn tặng. Để anh phơi nắng, cho ăn thêm mồi và chích cho em nó 1 mũi ADE Bcomplex C xem sao.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:02 AM ----------

.
    Nhà còn 1 con chuối đã có lần chú post rồi nay sau khi thả ra ngoài thấy có khá hơn đôi chút, khi nào rảnh chú sẽ chụp hình post lên. Thân.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:05 AM ----------

Con nhạn này không phải gà mini em, do gà nhát quá nên khi chụp hình gà cứ nhảy lung tung và rút hình lại nên nhìn giống như mini. Hình này anh chụp trong chuồng nhưng do gà nhát nhảy lên cao nên em nhìn thấy lạ.

8. bibobaben

bibobaben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    452
    Lâu lắm mới thấy anh trở lại, quá lợi hại, em nhạn tương lai quá nhưng hình như hơi thiếu nắng hay sao thế anh, lông bờm quăn quá

galongan thích bài này.
  9. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Gà bị thiếu nắng hay sao lông không bóng gì hết trơn vậy anh Trí...?...Dạo này khỏe không anh?

10. trihuynh

trihuynh Guest

Thêm vài tấm hình của con nhạn:

Còn đây là em mái khoảng 5 tháng. Sự ra đời của nó rất hy hữu. Gà nòi nhà tự làm ổ nơi bọng cây đẻ 1 ổ trứng, gà tre nhà đẻ ké 1 trứng, gà nòi tự ấp nở 1 bầy dẫn về nhà trong đó có 13 gà con nòi và 1 gà nhạn tre là nó. Đến khi lớn lên bị rơi rụng dần còn lại 2 trống nòi em mái này.

Do gà nhốt suốt trong chuồng từ nhỏ đến giờ nên lông bị quăn và không bóng do thiếu nắng. Cám ơn 2 em đã nhận xét.

Last edited by a moderator: 6/7/13
  11. muss

muss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    237
    Em trống nhạn thiếu chút góc chữ A là ok rồi anh Trí nhỉ. Có hình bố mẹ nó úp lên luôn đi anh Trí. Con mái nhạn có cái lý lịch hấp dãn quá, hàm râu em nó cũng hay quá anh! Dạo này còn nuôi nhiều gà không anh Trí? nhìn chuồng trại và vườn nhà anh thích vậy mà không nuôi nhiều cũng phí. hehe!

thanhnguyentn thích bài này.
  12. aikin

aikin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    564
    Mồng dâu, mặt râu, mã chỉ.. con gà khá đẹp!
    Nhưng phần mã dìm lại hơi thiếu, khiến cho bó đuôi bị hở nhiều!
    Em nó hiện đc mấy tháng rồi bạn?
    Bạn nên làm ẩm và vuốt lại lông cho em nó, nhìn xoăn lông quá.

thanhnguyentn thích bài này.
  13. thanhnguyentn

thanhnguyentn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    959
    cha lâu quá mới thấy chú trí nha chú hihi dạo nầy khỏe không chú úp nhiều nhiều lên cho anh em diễn đàn xem đi chú hihi...............................

14. hiep

hiep Guest

lâu lắm rồi mới lại thấy chú trí post bài, hy vọng đợt tới chú sẽ pót thêm nhiều em nữa lên.
    Cháu chúc chú và bà luôn khỏe, thân chào chú.