Nhận xét giúp truonghoangdc

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi GHT, 14/8/08.

1. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mình nhận được lời đề nghị dưới đây.
    Các bạn xem và nhận xét giúp GHT nhé.
    Xin chân thành cảm ơn các bạn.

Last edited: 14/8/08
  2. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá pác body hơi dài, châu mờ, mỏ nhọn, chỉ dc cái đầu hơi múp. Thông cảm em và đây cũng chỉ là nhận định cá nhân thôi pác đừng bùn em.

3. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    mình thấy con thứ 2 đẹp hơn và có tương lai hơn con 1 nhiều.
    .

4. tramga

tramga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ 2 đẹp hơn con 1 bác, hehehehehehe e mới chơi chỉ biết nhận xét thế thôi,,,,,

5. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em thứ 2tương lai hơn đấy bác à ,nhưng màu tái quá ,bác bổ sung thêm tép và XO lên màu cho em nó đi ,hy vọng nó sẽ cải thiên được màu sắc
    chúc bác có chú cá đẹp
    chào bác

6. tonybombi

tonybombi Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    60
    theo mình 2 con này là vứt hết 1 em òi,e đầu có thể là mái,2 thứ 2 nói chung tương lai k cũng k sáng sủa cho lắm,nhưng cũng tạm được thôi

7. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    e dưới có tương lai hơn e trên!!nhưng ca 2 e châu mờ quá bác ah'/!!

8. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hic, em 1 này potay.com nhưng em 2 tương lai lắm tuy nhiên cần bổ sung thêm cá lóc để tăng màu cho chữ( mới thử xong, ăn tới đâu chữ đậm tới đó)

9. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hai em này body dài hơi quá,đầu nhỏ,mỏ em 1 thì xêcô,mỏ em 2 thì cong cong,hơi mất thẩm mĩ

10. tikhin

tikhin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con cá LH đầu nhìn lạ quá. Không có dàn châu thì em tưởng nó là cá chép ấy chứ. =))

11. thanhca

thanhca Banned

Thích đã nhận:
    46
    Đã nhận xét thì phải nhận xét cho hết ý, và nói thật tình các ae chỉ biết nhận xét và tìm cái xấu mà chê chứ ko nhìn đc tương lai con cá. Đây là ý kiến của mình:
    cả 2 con đều thuộc dòng KC đỏ hoặc KCPLT nhưng chủ nhân chắc là người chưa có kinh nghiệm form cá. Mình dám chắc 2 con này lúc nhỏ nuôi thiếu đèn và ko có phông nền nên màu sắc nhợt nhạt. Con 1 mái, coi như bỏ, nhưng con 2 tốt, mỏ ngắn như vậy mà nói mất thẩm mỹ thì bó tay, sống mũi cong đều ko gấp khúc là dấu hiệu tương lai gù nhô bằng mỏ, chữ đều, châu ko sáng nhưng đủ, đầu chưa nhô nhưng ức nở, tỉ lệ khoảng cách từ mỏ so với từ đỉnh đầu tới ức chỉ khoảng 1/3, đa số cá bột khác đều gần 1/2 cho biết tương lai có khuôn mặt rất dễ thương, đầu chưa biết có khủng hay ko tùy theo trình độ nuôi nhưng sẽ to.
    Về cách nuôi, nên thay phông nền vỏ cây vì phông gạch và decal xanh ko hợp với KC đỏ, mở đèn tối thiểu 8g/ngày, con 1 sẽ làm cá phu cho con 2 sung, bỏ 2 con vô hồ 80cm, máy bơm 1 đầu xả vì ko cần phun oxi có dòng nước cá bơi sẽ mệt lâu lên gù, con 1 ngăn chừng 15-20cm thôi, còn lại cho con 2 rộng rãi. Cho ăn ngày 2 bữa thôi, sáng tép vừa tròn bụng, tối XO hột nhỏ thì 4 viên, lớn 2 viên nhưng phải ngâm cho nở trước tránh tình trạng ăn vào bụng rồi mới nở bội thực chết ( nói chung là cho ăn no luôn), Bảo đảm chừng 10 ngày sẽ có đột biến, khi đó bạn post hình cho ae xem và kiểm chứng lời tôi nói> Chúc bạn có 1 con cá đẹp để củng cố niềm đam mê của mình. Thân