nhặt được cái này

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi linkcachoi, 16/8/06.

1. linkcachoi

linkcachoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
  2. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đây quả là chỉ người có gan và có nghề mới dám làm thui, trước đây mình chỉ biết nuôi tôm sú lót bạt trên cát, chưa ai áp dụng cho việc làm nuôi cá dĩa cả, theo bài viết thì cá phát triển rất nhanh nhưng về chất lượng thì không tốt phải nuôi trong bể dưỡng một thời gian, theo mình việc nuôi trong ao đất rộng giúp cho cá có môi trường sống trong tự nhiên nên cá phát triển rất nhanh kéo theo việc hình dáng của cá lại trở nên giống cá chưa thuần sống trong môi trường hoang dã, điều mình thắc mắc và muốn bít thêm về hệ thống sữ lý nước phải pro lắm nhỉ.

3. rivervt

rivervt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    RV đính chính lại :
    Người trong hình đang cười toe là bác Lamvn - MOD cá dĩa nhà ta chứ không phải anh Dũng BD nào cả . Bài này đã đăng rùi . Bổ sung thêm vài hình về Cây khế và trang trại của bác Lamvn

4. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    phục bác này sát đất luôn đó ...............................................

5. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    heee giờ mới được chiêm ngưỡng dung nham của thần tượng lamvn của mình..hạnh phúc quá...heee..nhìn thích nha..nuôi cá đĩa !! phê quá !! giá mình ở đó đi xin chân học việc tức thì !! ;))

6. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hehe "dung nhan" mà bác gọi là "dung nham" hử, lamvn ơi nghĩa là anh bị chê xấu quá đó:D :D :D .

Thật ra em cũng phục lamvn lắm các bác ạ. Lúc chưa gặp cứ hình dung chắc "lão" cũng phải "già" gần bằng bác Lãng rùi. Chứ người trẻ tuổi ai làm được như vậy????

Muốn theo học nhưng lamvn có điều kiện: Phải nhậu hơn ảnh thì mới được:laughing: :laughing: Ai muốn thử mời dzô:laughing: :laughing:

7. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    ặc chê xấu là anh đó chứ..em chê hồi nào..chỉ thấy anh ý cười toe thui..hè hè..mà phải nhậu hơn anh lamvn thì mới có thể được vậy à..thế thì em bó tay tại chỗ:D

8. linkcachoi

linkcachoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hóa ra bác Lamvn tên Huệ hả :confused: :confused: :confused: :confused: .Mấy bác này nịnh bác Huệ nhiều thế bác í run tay ko xóa được bài viết SPAM đấy :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: .Nhưng phiền bác Lamvn cho em hỏi luôn cách làm hồ đất vì nhà em còn 50m vuông vườn ko sử dụng,em vừa xin 2 cụ nhà em chiều nay định nuôi thử cá đĩa trong hồ đất

9. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Tiếc quá mấy bro xin học việc toàn ở Hà Nội, nếu ở Xì gòn thì bác lâmvn nhận ngay học việc được ăn cơm( nhậu), được chổ ngủ miễn phí còn được tiền hàng tháng. Bác lâmvn đang cần người như cá dĩa kiếm ổ đẻ đó. Bác í đi suốt không ai trông coi, anh em nào có ai lớn tuổi thích nuôi giúp chỉ dùm bác í đi. Bác lam hứa nếu ai tìm được tặng chục con cá đĩa (cá bao lớn thì không biết nhe).Cái này chắc chờ bác lam trả lời thôi. Anh em tìm người có rồi PM bác lam nhe. Theo mình biết thì bác ấy thích các bác lớn tuổi để giúp nuôi cá vì cở tụi mình còn mê chơi, mê đủ thứ...
    Anh em cố giúp nhé.:-$

10. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    @ THAC MO : VẬY LÀ ANH LÂM CHẠY KO THOÁT EM RÙI , HEHEHEH em là cao thủ nhậu nhẹt đây eheheh...đeo bám ảnh đến khi nào ảnh ko còn tí kinh nghiệm nào mới thui hahaha
    @MQ-MK : được miễn thuế nhiều vậy chắc em phải sử dụng tiết chiêu thui ........em sẽ cho anh LÂM mượn 1 tay có thể trông coi nhà dùm anh ấy ........mới có 80 thui ...trẻ măng hà ..thơ ngây góm luôn hehehehe