nhát hay không nhát vậy?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hotung202, 25/10/07.

1. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em mới mua một em KLU (pearl) nhỏ tầm 17-20cm.em mang về thả bể và thử cho ăn super worm,ai dè em nó chén ngay lập tức...<=chẳng ngượng ngùng j cả:laughing: ,có 1 điều la sao em này cứ bơi o dưới đáy bể hoài àh~X( .chắc chắn la ko có vấn đề ở bong bóng roài vì lúc ở hàng em nó vẫn bơi phình phường mà...........giải thích cho em vơi các pác ơi.......cám ơn các pac nhá!!!!!!

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá vẫn ăn bình thường nhưng thích nằm đáy bể là do môi trường mới,cá chưa quen nên luôn có tâm lý đề phòng.Lặn sâu xuống đáy chính là cách đề phòng tốt nhất vì khi đó cá chỉ cần quan sát kẻ thù đến từ 1 phía giống như ta khi cần đề phòng tránh bị tấn công thường dựa lưng vào góc tường.
    Biểu hiện bệnh bong bóng là bụng trướng to,bơi chúi đầu hay thẳng đứng.
    Bạn an tâm sau 1 thời gian cá ổn định tâm lý sẽ bơi lội bình thường.
    Lưu ý KLU có thói quen bơi gần nhưng không lên sát mặt nước như những loại cá rồng khác.Với chiều cao mực nước khoảng 50cm thì KLU thích bơi ở khoảng 30cm tính từ đáy.

3. taidau

taidau New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi klu nuôi có cần đòi hỏi nhiều kinh nghiệm lắm không?khi nuôi lớn cá sẽ có màu gì?nếu không có gì thay đổi em sẽ nuôi 1 chú klu.Mong các bác chỉ giúp

4. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Kim Long Úc khỏe và dễ nuôi lắm bạn ạ. Nó là loài cá Rồng dành cho người mới chơi mà. Mua về cứ cho ăn, thay nước, lạnh cắm sưởi thì cứ gọi là lớn nhanh như thổi, bệnh tật thì cứ gọi là yên tâm

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có lẽ thích nằm là sở thích của em nó.Cá của bạn vẫn ăn được, bơi khỏe thì ko phải lo đâu!

6. donnam

donnam Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn cứ yên tâm, cá cưng của mình lúc mới đem còn nằm im dưới đáy hồ suốt ngày, không nhút nhích làm mình lúc đầu cũng lo lắng lắm, bây giờ thì tung tăng rồi, nên cá của bạn như vậy là ngon lành hơn cá mình rồi đó.

7. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chúc bạn có 1 con cá khỏe và phàm ăn chắc chắn em nó sẽ lớn nhanh như thổi

8. hotung202

hotung202 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    thanks cả nhà nhé...........................................