Nhiệt độ trong hồ cá

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi truong_chinh, 16/7/10.

1. truong_chinh

truong_chinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Cho hỏi cần set bao nhiêu độ cho hồ ạ? .................................

2. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Trung bình set máy lạnh 26 là chuẩn. Nhiệt độ ngoài biển em nghĩ nó loanh quanh cũng tầm 26 - 27 độ . Bể em và một số anh em nữa thì set 27 độ . Bác chơi 26 hay 27 đều được, tất nhiên 26 thì tốt hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:05 PM ----------

Trung bình set máy lạnh 26 là chuẩn. Nhiệt độ ngoài biển em nghĩ nó loanh quanh cũng tầm 26 - 27 độ . Bể em và một số anh em nữa thì set 27 độ . Bác chơi 26 hay 27 đều được, tất nhiên 26 thì tốt hơn.

3. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    nhiệt độ nằm trong khoảng từ 24-26 độ là tốt nhất để chơi san hô cứng và nuôi một vài loài động vật khác. nó có thể lên tới 28 độ nhưng trên 28 độ là sps bắt đầu chết. san hô mềm, các loại quỳ, bèo thì có thể lên tới 30 độ nhưng sẽ có hại cho chúng nếu duy trì nhiệt độ 30 độ quá lâu

4. truong_chinh

truong_chinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Cám ơn các bạn nhiều, mình mới chơi không biết nhiều mở mấy topic để học hỏi kinh nghiệm. Mình nhận xét nnhu7 thế này: Mình ở sài gòn mình hỏi nhiều nhưng trả lời thì chì có ace Hà Nội giúp mình thôi, còn tất cả những ace ở Sài Gòn không biết đâu mất tiêu hết rồi, chắc giấu nghề đây buồn quá, rất cám ơn các bác ở Hà Nội nhiều nhé có dịp mình ghé thăm thủ đô sẻ alo6 cho mấy bác uống càe chơi nhé

Trung_kimma thích bài này.
  5. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Có gì đâu bác bắc nam một nhà mà,khi nào bác ra bắc bác nhớ ới chúng em một câu.

6. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Bác đừng nghĩ vậy, anh em Sài gòn chắc bận. Ngoài HN bác không gặp không bít bọn em toàn tỉ phú thời gian ý mà, Ngoài này vẫn còn phải đu theo các bác nhìu.