Nhiều thủ đoạn quá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huy820810, 17/11/07.

1. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cách đây 2 tháng mình có ghé PHLH mua 1 hộp Xo medium 70k. Mình ko hề biết cách phân biệt hàng thật hay hàng giả. Mình xem gần 10 hộp đều có 1 dấu tròn dưới đáy hộp mình chỉ nghĩ đó là lỗi của khuôn ép. Mở hộp ngay tại chỗ thì thấy viên thức ăn đều màu đỏ sậm, mùi tôm thơm chứ ko phải mùi mắm ruốc. Sau khi xài hết nửa hộp mình mới phát hiện ra nửa hộp phía dưới hạt ko đều nhau, có hạt màu nâu vàng chứ ko đỏ sậm. Mình tin chắc 70% đây là hộp bị rút ruột và trộn hàng dỏm vào. Hôm nay mua 1 hộp XO khác ở HA mình ko thấy dấu tròn như trên dưới đáy hộp, chú ý 1 điểm nửa là hộp bị khoét đáy, phần đáy hơi phù lên chứ ko bằng phẳng. Các bạn nhìn hình rồi lưu ý nhé tránh mua nhầm vì cá ăn phải hàng giả này hay bị sình bụng lắm.

2. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình nhiều chuyện chút(lính mới mà),sao mình thấy cái hộp xo có khoang lổ,lấy thức ăn ra bỏ vào thì cá an có vẻ ngon lắm,còn bỏ sumo grand vào thì nó không chịu ăn,anh em nào rành chỉ giáo với,bỏ hộp XO này thì hổng tiếc mấy,nhưng thấy bất an quá,cho cá ăn mấy ngày rồi,không biết có sao không,luôn tiện cho hỏi anh em nào ở đà nẳng,chổ nào bán thức an uy tín,cảm ơn nhiều=((

3. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thank cám ơn bạn đã cho anh em biết .ko mấy anh em mua về cho mấy cục cưng ăn vào thì chết .mấy người này làm ăn ko dược rồi .từ nay anh em cứ cho ăn tép là an toàn nhất

4. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Thành thật mà nói mình ko có ý quảng cáo hay đề cao HA, bởi vì lúc mình mua mình nhìn xuống đáy hộp thấy nguyên xi có dấu vết gì tự nhiên mình có cảm giác thỏa mãn rồi giật mình nghĩ lại 2 tháng nay cá mình nuốt toàn hàng dỏm, thấy ghê quá. Anh em có những kinh nghiệm gì chia sẽ lên đây cho mọi người cùng biết. Cám ơn anh em đã góp ý.

5. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Có đại lý của HA ngoài DN đấy bạn qua box mua bán của HA xem địa chỉ thế nào.

6. WaterWorld999

WaterWorld999 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng có 1 hô XO Medium, dưới đáy hộp 100% okie, nhưng sao thức ăn thì kì kì ???
    size medium, nhưng sao có hạt To, hạt bé bé, lẫn lộn...??
    và có rất là nhiều hạt bị cháy Khét đen một bên, hàng này có ổn ko mấy ae ??
    cho mình học hỏi thêm tí kinh nghiệm.
    [IMGo]http://img228.imageshack.us/img228/4527/xozk4.jpg[/IMGo]

7. NgọcKỳLân

NgọcKỳLân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình Dương. Cái Nôi Của Những Anh Hùng Xuất Chúng
    Hix, mình chắc cũng zính chưỡng rồi wá ( hộp XO Medium nhà mình cũng có lỗ ở đáy hộp)
    Nhưng mình để ý cá có vẻ chịu ăn hộp XO ấy ( nhà mình có 2 hộp tăng màu và tăng đầu)
    Tăng đầu thì đc đảm bảo là thật 100% ở TBLH.

8. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chết rồi tôi phải kiểm tra lại vụ này quá, mình cứ tưởng khuôn nó đúc vậy chứ, à mà quên hôm trước mình có mua 1 hộp XO loại châu sáng ở PHLH, về mở ra không thấy có gói hút ẩm bên trong, giờ vẫn để nhà không dám cho ăn, không biết có bạn nào mua loại này chưa?

9. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn lầm hết rồi! Cái hủ XO mà có dấu tròn dưới đáy hộp là hàng của Thái Lan.Còn Xo không có lổ tron là của Singapore.Hàng XO giả mới là không có dấu tròn nhưng ngay cái chổ khui nó không có cái răng cưa để lột!

10. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Các bạn tập trung trao đổi kinh nghiệm, không nên có những phê phán, công kích như vừa rồi.
    Những bài vi phạm sẽ bị xóa. Mong các bạn lưu ý.

11. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có nhầm không vậy? hàng XO là sản phẩm của Singapore mà, thailand làm gì có nhà máy ở đó.

12. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    Xin lỗi nhé 1 thương hiệu lớn sản xuất ở đâu người ta chắc chắn ghi rõ. 2 hộp mình cầm đều ghi là Singapore. Chuyện nó có hàng của Thái hay ko mình ko biết nhưng vấn đề ở đây là 2 hộp y chang nhau, hộp mới mua mình đã đổ hết thức ăn ra và tất cả các hạt đều tương đương về kích cỡ, màu sắc; ko như hộp trước nửa hộp dưới có lẫn cả những viên vàng nâu, nhiều hạt rất bé so với viên bình thường. Đã thế dưới đáy có 1 dấu tròn như là bị khoét thành ra mình mới nghĩ đến việc họ lật hộp lên khoét đáy rồi rút bớt 1 lượng thức ăn thật ra và trộn 1 ít hảng dỏm vào. Nhiều cái trùng hợp như thế thì làm sao ta ko có ý nghi ngờ???? Mà lúc mình mua thì PHLH nói rằng đây là hàng xin của Singapore, bác hoathần thì bảo hộp có lỗ ở dưới là hang Thái???? Anh em nào đã mua XO ở PHLH thì góp ý thêm, nếu thật sự ko phải hàng tốt thì ta ko nên mua ở đấy nữa

13. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Người bán họ vẫn biết họ bán cái gì là "thật" và bán cái gì là "giả",,,vì lợi nhuận họ chỉ cần cho giả khoảng 30% thôi,70% còn lại là thật(tôi ví dụ thế),,,mình xui xẻo nằm trong số 30% giả có bực mình hay la to cũng thế thôi,có người lại nằm trong số 70% thật thì họ sẽ cho rằng chỗ đó uy tín+chất lượng>>>cuối cùng là Huề cả làng.

14. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hũ của bạn là XO "lên đầu và màu"
    Hột to lên màu , hột nhỏ lên đầu

15. tuiday

tuiday Active Member

Thích đã nhận:
    0
    @Huy820810:bạn xem lại trên vỏ hộp coi kích cỡ ghi trên đó là gì , nếu hạt lớn ,hạt nhỏ có thể trên hộp sẽ ghi Medium & Large size

16. huy820810

Thích đã nhận:
    3
    của mình là medium, ko những có hạt lớn hạt nhỏ mà còn lẫn cà những viên vàng nâu nữa, mình quên mất đổ hết lâu rồi nên ko có hình để so sánh

17. tuantq

tuantq Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nào có cá địa chỉ tin cậy bán thức ăn cá la hán ỏ Hà nội thì loa lên cho cả làng biết với. Kiều này dễ quanh năm cho cá ăn tép rồi.

18. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hộp của mình là hộp có dấu tròn,đia chỉ là 71 jalan lekar,sungel tengah,Singapore 698950,hong biết các bạn có phải là lọai nay không.nhìn cái dấu tròn dưới đáy hộp mà buồn~X(

19. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình nhất trí với Bác Châu lahan ở điểm này. Chúng ta là thành viên trên diễn đàn, nếu có gì thắc mắc các bạn cứ dưa lên rồi các sư huynh chỉ dẫn thêm để mình rút tỉa kinh nghiệm chứ đừng nên bình phẩm nơi mua bán nào. Còn chỗ nào bạn không thích thì không mua nữa . Vậy là xong mình kiếm chỗ khác.

20. hoathần

hoathần Member

Thích đã nhận:
    0
    Singapore làm ra hai loại XO .Một loại bỏ qua thị trường Thái Lan .Một loại ở Singapore.Loại có dấu tròn là hàng Thái Lan để phân biệt.Bởi vì bên Thái Lan có 1 thời làm giả nên Quanhu bên Sing đổi hộp để chống lại mấy người làm giả!