Nhờ ae chỉ giúp:(,help help!!

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi Son²GoKu, 31/5/08.

1. Son²GoKu

Son²GoKu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện giờ em có 1 em HM,cho nó đá bóng mà có người ngồi xa thì nó rất sung,nhưng khi em lại gần nó thì tự nhiên nó khác hẳn,rụt rè như con gái vậy đó,nhưng em ra xa xíu thì nó lại sung trở lại nhưng kg dữ lắm,ai biết cách nào khiến nó dạng với người thì chỉ em với
    Thanks
    Son²GoKu

2. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình chắc là do bạn dùng hồ tròn để nuôi đúng không???khi đó bạn lại gần hồ kính quá nên bóng của bạn nhoè ra phủ hết nguyên cả hồ làm con cá tưởng bạn bự gấp chục lần bình thường>>>nó nhát là phải,còn khi bạn đi xa bóng bạn nhỏ lại,con cá thấy bóng nhỏ nhúc nhích tưởng là đối thủ nên gầm gừ....
    cách tốt nhất là bạn đổi hồ cho em nó đi,dùng hồ vuông là tốt nhất!!!!

3. Son²GoKu

Thích đã nhận:
    0
    mình chơi hồ vuông ,size ngang 20cm,sâu 15cm ,cao 15cm mà,chứ đâu dám sài chậu tròn,mà nó thấy người tự nhin dở trò "noob" là sao cũng kg hiểu,nào giờ mình chưa gặp trường hợp này :(,bạn chỉ giúp mình với,tô chè

4. Son²GoKu

Thích đã nhận:
    0
    ah cá em nó có màu y chang con này nè:
    kg phải nó thấy em nó sợ,mà em để nó ở giữa 2 em ,black melano với lại super red,khu kè với melano thì nó rất dữ,nhưng khi mở ngăn giữa nó và con super red thì nó lại "e thẹn" ,em có nghe nói căn bệnh "kị màu" ở cá betta,nhưng làm sao khắc phục tình trạng này,mong anh em chỉ giúp,tô chè :(