Nhờ AE chỉ giúp vấn đề!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi truong.dn, 5/7/11.

1. truong.dn

truong.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,041
    Tình hình là ngày trứoc khi cho gà ăn lúa thì e thường ngâm hay rửa trứoc khi cho ăn. Nhưng nay, khi mua lúa về e cho ăn luon chứ không rửa lúa trước khi cho gà ăn. Như vậy không biết gà có bị bệnh sau này do "dư lượng thốc trừ sâu" còn trên lúa không vậy AE? AE nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với! Thanks!

2. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình thì ko có ảnh hưởng gì đâu bạn àh tại vì lúa gần đến ngày thu hoạch thì ko có phun thuốc trừ sâu gì đâu bạn àh , tùy theo bạn nuôi nếu nuôi đá thì ngâm lúa để lọc hết hạt lép và để ráo rồi cho ăn để gà ăn sung và mình tiện theo dõi và canh liều lượng thóc như vậy sẽ tốt hơn, còn nuôi kiểu bình thường siêng thì làm con ko thì cho ăn như vậy cũng đc bạn àh, có điều gà nó ăn ko đc xung mà thôi tại có lép chắc lẫn lộn

Last edited: 5/7/11
    truong.dn and gadep like this.
  3. vophucuong

vophucuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    414
    He he mình cũng đồng ý với bác này nè, vì từ trước tới giờ chưa nghe gà an lúa bị ngộ độc thuốc trừ sâu.

truong.dn thích bài này.
  4. truong.dn

truong.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,041
    Thanks all..........Tại dạo này e nghe cái gì cũng xịt thuốc nên xin ý kiến tư vấn của AE!

5. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    theo thông tin ngoài luồn thì có 1 vài chổ người ta có thể sd chống ẩm chống mối mọt tốt nhất ngâm rửa vẩn an toàn hơn bác ạ nhất là với những con gà cưng

truong.dn thích bài này.