Nhờ AE cho hướng xử lý

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi hungvcb, 1/2/12.

1. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Chả là mấy ngày ngay đi đánh chim mà cứ đụng bù cắt, ó lượn quanh, hoặc kêu liên tục là cho chim mồi chì khò khò rồi tị luôn, bổi cũng tịt. AE có ai biết cách nào để đuổi Bù cắt, ó không / hay có cách nào làm cho chúng nó sợ bay đi không ? help me . . . help me

2. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    nếu còn đánh chỗ ấy nữa bác chịu khó mua 1 >2 con vành khuyên buộc vào nhau lấy 1 đoạn lưới bén để lên trên nó chưa đi chỗ khác đâu bọn đấy rất lì đòn kiểu gì nó cũng vào sẽ tàn đời luôn

3. Puluong_TH

Puluong_TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Cách này của bác rất hay! nhiều khi gặp thung đẹp bổi hay nhưng lại có cắt ngự trị. không làm gì được. Cách tốt nhất là tìm thung khác để bẫy, vì cố bẫy mồi sẽ bị sượng lâu dần sẽ sinh tật. nay có cách của bác thì tốt quá. Cảm ơn Bác nhé!!!!!

4. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    cách của bạn cũng hay nhưng thấy hơi tôi cho mấy em khuyên lắm, không biết có tiếng kêu nào để đuổi nói đi được nhỉ, kính các bác cho ý kiến với

nguyenduchuan and PHIOMON like this.
  5. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    bác tìm vào chỗ dân [ả rập ] họ còn nhiều cách bắt loại này bằng nhiều cách bẫy và bắt rất nhạy bác ạ.bọn cắt nó hung nên bắt nó không khó ,bỏ thời gian đi bẫy nó 1 .2 ngày cũng là 1 nghệ thuật .có điều là không giống cách bẫy cu, vì bẫy được con cu mình vui còn được con cắt thì căm thù bác nhỉ. chúc bác khỏe

soncucu, PHIOMON and hungvcb like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    em thấy chim con nào cũng có vẻ đẹp hết bác ah tội nó lắm em là chỉ đuổi thui..cu đâu ngừa đó là chắc ăn nhất, vì con mồi của mình là quý nhất con bổi chỉ là bổi thôi

hungvcb and soncucu like this.