Nhờ ae giúp đỡ gà bị bệnh lạ !!!!!!

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi meomun, 20/11/11.

1. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    tình hình là gà nhà em khoảng 4 bữa nay bên chân phải bị nổi ửng đỏ , gà vẫn khỏe mạnh bình thường , sung ,không bỏ ăn vẫn tỉnh táo ..đạp mái ok , nhưng uống nước hơi nhiều . vấn đề ở đây là gà bị tiêu chảy đi phân nước màu vàng , đã cho uống thuốc chữa tiêu chảy nhưng vẫn kg cầm dc !!!!! nhờ ae tư vấn dùm THANK'S AE NHIỀU

Đây là hình cái chân em nó bị nổi ửng đỏ !!!

Last edited: 20/11/11
  2. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Lúc trước mình có con gà cũng như thế, tự nhiên nổi lên như vậy mà màu xanh chứ ko phải màu đỏ như vậy! Hỏi người ta thì nói là có lẻ do xổ bịt cựa nên thế, có trường hợp gà tự nỗi nữa...

meomun thích bài này.
  3. Lý Bảo Minh

Lý Bảo Minh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,114
    Bác nằm trong CLB Q6 toàn dân " Cao Thủ " sao không đt hỏi cho nhanh bác àh ! Để bệnh tình em nó nặng là mệt àh ! Mình góp ý thế này nhé ! 1. Là hỏi bác Trihuynh vì theo mình bác ấy nhiều kinh nghiệm ( PM hỏi nhé ! ). 2. Là mang con gà ra thú y cho bác sĩ chẩn đoán hihihiii....Và cách thứ 3 là của mình : Sứt dầu xoa bóp Trường Sơn vô thử xem ( Hên Xui nha bác, cái này là do em mới nghĩ ra Á ! ). Và khi nào con gà khỏi bệnh bằng cách nào bác vào đây chia sẽ cho AE biết với nhá ! Bác mà im luôn là chít với em...Chúc thành công ! Thân.

meomun thích bài này.
  4. triviet

triviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    Em nghĩ cái này và bệnh tiêu chảy ko liên quan tới nhau đâu anh ơi, gà em cách đây 2 tháng cũng bị y như vậy. nó bị đỏ 3,4 hàng vảy hết rồi lại qua 3,4 hàng khác rồi bị cả 2 chân luôn, nhưng gà vẫn bt ko có vấn đề gì cả, bây giờ thì ko thấy nữa.

meomun thích bài này.
  5. hungphamngoc

hungphamngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,736
    Vụ này mình cũng có 1 con nhưng đầu tiên khởi phát đốm đỏ là từ gối sau đó di chuyển đến vị trí ngang cựa và ít bữa tự khỏi. Mình cũng không biết tại sao!

meomun thích bài này.
  6. minh_vy

minh_vy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,163
    nếu nó nắm phía sau vẩy hậu thì hình như là nổi hồng sa gà đang sung đá đc, hay tai nó là con này gà kiểng nên nổi hồng sa phía trước, xổ xẹt vài chân coi sao nhân ơi :D

7. hoangthuyvl

hoangthuyvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,300
    Ko sao đâu Nhân ơi , con nhạn nhà mình lúc trước cũng nổi đỏ như vậy đó , sau khoảng 1-2 tuần tự nhiên hết thôi . Tuy nhiên gà mình thì không có bị tiêu chảy , Nhân ráng chữa cho nó hết tiêu chảy thì ok thôi .

8. fangdue

fangdue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    cái này có thể do nhốt,ít thả nên máu huyết k lưu thông được nên tụ lại dưới vảy thôi,gà mình ngày trước cũng vậy,đi làm suốt k có thời gian thả ra,cũng nổi như vậy,chịu khó thả cho em nó đi vài hôm là hết thôi
    như thế này đây
    hình hơi dơ vì em nó mới tắm cát xong :D

Last edited: 21/11/11
  9. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    con người bị sida --> tiêu chảy điều trị không hết, Zậy gà bị tiêu chảy điều trị không hết -->sida rồi, đưa Huy nuôi và điều trị cho Nhân. kha kha

10. ductrung23

ductrung23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    324
    theo mình là chân điểm thôi giống gà đá người ta hay nói đó, bạn ấn vào thử xem nó có đau ko?

11. dinhndtv

dinhndtv Active Member

Thích đã nhận:
    31
    Có ai biết được nốt rùi son nổi khi nào và khi nào mất không ?