nhờ ae giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi moicaisua, 24/3/13.

1. moicaisua

moicaisua Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình nuôi 1 e trống mộc 8 tháng lồng , sáng hôm qua thứ 7 phiên chợ mua 1 e mái 220k cho nó , mang về con trống hót tiếng nào con mái xùy lại đủ , nhưng sau 5 lần hót thì trống im luôn đến tối luôn . Sáng nay CN nắng nhẹ nên cho 2 con vào chung lồng tắm , con trống xuống tắm như vịt còn con mái cứ đứng im ở trên , được 1 lúc con trống rỉa lông cho con mái rồi đòi đạp , con mái chạy cong đít kêu ầm lên , người con mái ướt như chuột nên mình cho ra riêng luôn . Cất con mái đi thì con trống kêu ầm ĩ mà con mái câm luôn chẳng sùy được tiếng nào nữa , lông lá cứ bết vào chẳng buồn rỉa nữa . Các bạn cho mình hỏi hiện tượng như vậy có bình thường không , 1 tuần cho tắm chung 1 lần có được không .
    Trống đã đứng lồng thay lông 2 tháng chưa xong , mái lông trên người tuột lông có chỗ còn nhìn rõ da hồng .
    Rất mong các bạn góp ý , mình xin cảm ơn.

KtsBim thích bài này.
  2. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    bạn có thể tham khảo bài viết của chú Binhlaocai nhé, có mấy bài viết ghép đẻ chim họa mi có cách ghép mái cho chúng đỡ đánh nhau đó ạh

comnat and xuanvan_fc like this.