Nhờ AE rành về chim gáy cườm liên hoàn chỉ giáo với ợ !

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi hoangmobi, 19/5/11.

1. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Tình hình là có có ông chú ở dưới quê đánh lồng (bẩy bằng lụp mồi cây) được một con ku bổi rất đặc biệt, cườm sít quanh cổ luôn, phía dưới tuy có nhỏ bản hơn phía trên một tý nhưng vẫn dày và đều. Chym muôi được 3 tháng đã gáy (chiêu) và thúc (gáy trận) sơ sơ rồi nhưng chưa gù.

Ông chú này (vì thấy trẻ hơn ông bố mình nên gọi là chú, chứ hỏng bà con gì hết !) hét 5tr, em hỏi thử bác Google thì bác nói giá đó rất ngon nếu như chym không phải là người đẹp dao kéo ! (là đã qua phẩu thuật thẩm mỹ mới có bộ cườm đặc biệt đó).

Mong AE nhiệt tình chỉ giáo. Thanks All ! [​IMG]

Ít hôm nữa em chụp hình và post lên AE ngó coi !
    ---------------------------
    Em: Hoàng.
    Chơi sim và cũng đam mê chym !

Last edited: 19/5/11
  2. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Nghĩ sao mà giá 5 triệu bạn. 5 triệu đấy, bạn kiếm chắc được 1 con mồi thật ngon rùi. Chim cu không chỉ có cườm là quyết định tấc cả. Nếu có thể cu liên cườm thì hàng hiếm thôi.Chào bạn.

Last edited: 19/5/11
  3. thobau

thobau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,494
    Cái vụ này tùy vào sở thích của người chơi thôi Bác ạ! Người mê ngoại hình... thì xem như vô giá, quá hiếm nên 5 tr là giá rẻ, người thích chơi mồi chiến, bắt bổi hoặc không xem trọng vấn đề này thì cho là mắc hoặc không cho là mắc nhưng cũng không hứng thú... Ở Bù Nho- Bình Phước có một anh bẫy được con liên cườm, ở ngoài rừng bình thường, nuôi nổi lên gáy gù cũng bình thường, không có gì đặc sắc cả nhưng bán được 19 triệu vì người mua quá mê bộ cườm... Do đó, khó có thể nói giá cả con liên cườm bạn hoangmobi nói trên là mắc hay rẻ...Vài dòng cùng Bác!

4. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    bác thobau nói chí phải, liên hoàn là VÔ GIÁ tạm hiểu:
    -có bao nhiêu tiền mua củng không được
    -không có giá trị gì hết
    ...tùy sở thích người chơi thôi...hehehe
    ....hôm nay cuối tuần mà.
    hehe

5. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    mắc rẻ làm gì bác..Bác mà thích thì múc đi cho em rùi show hàng em nó lên nhanh nhá :D

mackimvinh and hcongthuc like this.
  6. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    CHưa biết ý Bác thế nào tôi cũng xin mạnh dạn có ý kiến thế này:nếu nước chơi của em nó hay cộng thêm mới liên cườm như thế thì 5tr theo tôi không đắt nhưng chưa biết nước chơi của em nó thế nào mà chỉ vì cái liên cườm mà Bác bỏ tiền ra mua thì đấy chỉ là sưu tầm đồ độc thôi Bác ạ!Vài lời chân thành mong Bác không chấp!

mackimvinh and vanthaohotel like this.
  7. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    hình như con liên cườm này ở long an thỉ phải nó bay tới nhà chú đó đá chim mồi trong lồng luôn rồi chú đó bắt bằng tay luôn chứ o phải bẩy gì ráo.em nó bị te tua lông lá rụng gần phân nửa phải ko bác.con này hình như người nào đó đi bẩy bi sẩy thì phải.mà nghe chú đó nói cháu chú trả có 100usd mà.làm gì tới 5t.niếu ko phải đừng chấp nhé bác.

vanthaohotel thích bài này.